Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cẩn thận nạn auto tag trên Facebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi uchiha kiler, 21/1/14.

Lượt xem: 25,200

1. uchiha kiler Thành viên cấp 2

trên facebook dạo này xuất hiện các bài đăng từ các fan page với nội dung CÀI ĐẶT THEME & NHẠC NỀN TUYỆT ĐẸP CHO FACEBOOK rồi cả VẼ CHIBIi, Đổi tên FB KHI VƯỢT QUÁ SỐ LẦN bằng cách copy code từ 1 trang web rồi dán vào trình duyệt Nếu dùng Chrome hay Cờ Rôm +: Nhấn phím F12 -> thanh công cụ => bấm chọn thẻ CONSOLE => bấm Ctrl + V.
    + Nếu dùng Firefox nhấn tổ hợp: Ctrl+Shift+K chọn
    CONSOLE => bấm Ctrl + V. Sau đó ấn Enter để có thêm và nhạc nền facebook. Thực chất khi dùng code này, theo mình là chứa mã độc, thì người dùng sẽ tự tag list friend của mình vào đó, từ đó friend của người dùng lũ lượt kéo vào bình luận or làm theo topic đó và dĩ nhiên page đăng bài đó sẽ được tăng thêm sub =)). Mình thấy rất khó chịu khi thấy bạn bè mình dính code đó và tag mình vào, nên anh em cẩn thận nhé.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/2/14
    Ba Đông, G Dinny, FMP5 người khác thích bài viết này.
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

ồ, mình gặp mấy lần , và đã điện thoại báo cáo ngay là spam, cho Mark Zuckerberg,
    Ba Đôngdieuhauteo thích bài viết này.
  3. soiktv

soiktv Thành viên cấp 1

vừa gặp xong...1 đứa bạn zính chưởng tag cho 1 nùi
    Ba Đông thích bài viết này
  4. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

code chứa ID sublist hoặc id nick ... khi chạy code đó tức là nó tự động follow ... toàn chơi ảo thì được gì mà tụi nó cứ chơi @@~
  5. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

bị dính vài lần và del friend luôn :v
  6. dkt999

dkt999 Mới đăng kí

thiết kế thì chả đâu vào đâu,lòe loẹt thắc mắc vẫn có người cài, không bảo vệ mình thì thôi còn lôi cả bạn bè vào nữa, HẠN CHẾ XÀI CÁC CÔNG CỤ TỪ HÃNG THỨ 3 nhất là mấy cái hàng dỡm :))
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chủ thọt bị ban cmnl =))
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Vì topic chia sẻ có ích nên tạm tha chủ thớt, ko ban cảnh cáo nữa! Lần sau chú ý lập topic fải xem kỹ nội quy đấy!
  9. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

thanh kiu ass min hehe
  10. úK Arts

úK Arts Thành viên cấp 1

ths bạn nhiều ^^
  11. manh994

manh994 Thành viên cấp 1

Con lyk kul là con nào thế ae chế ảnh nó đi :D
  12. YukaNST

YukaNST Thành viên cấp 1

ai tag mình vào thì mình report đi cho hết dốt, lúc mà người đó tag mình mà bị mình report thì 100% khóa comment và like 1 ngày :))
  13. LÃO ĐẠI

LÃO ĐẠI Mới đăng kí

có vụ này hả mấy bác? em lắm khi có trò hay muốn khoe với lũ bạn cứ phải tag từng đứa, cực muốn teo luôn
  14. Pham Thanh

Pham Thanh Thành viên cấp 2

1 ngày dính cả chục lần :v .. phải chôn ngay mấy bọn admin -_- ...kẻo chúng nó đẻ trứng :v
  15. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Mấy cái code này mình thấy quá ảo so với quy định ! sao mà dính được :))
  16. Pham Thanh

Pham Thanh Thành viên cấp 2

Mà thấy mấy cái này xấu kinh khủng ra :)) ... màu mè bét tè lè nhè ... rồi mắt :))
  17. uchiha kiler

thế mà vẫn có thèng dính
  18. uchiha kiler

hết Theme phát nhạc rồi lại đến chibi với cùng 1 chiêu thức
  19. Gà Con Lạc Mẹ

Gà Con Lạc Mẹ Thành viên cấp 3

nick mình gần 3k fr, gặp mấy trường hợp và unfr luôn cho nhẹ danh sách :D
  20. hùng hăng hái

hùng hăng hái Thành viên cấp 1

mới bị vụ này .nhìn là thấy nó bị rồi. tội nghiệp thằng em