Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tìm sư phụ chỉ dạy làm blogspot.. Bác nào giỏi mà rãnh team view chỉ em làm với..

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Tynk, 5/11/14.

Lượt xem: 2,006

1. Tynk Thành viên cấp 2

Như tiêu đề.. bác nào chỉ em làm 1 site blog với... kiến thức về web em đã có nhưng cái blog giao diện thế nào ý.. mình không biết ngõ làm.. bác nào rãnh chỉ em với... Em xin chân thành cảm ơn ạ :)

...
  2. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

iuppppppppppppppppppppppp
  3. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

=)) post nhầm forum rồi
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Mình chưa hiểu câu hỏi của bạn lắm. Phải nói cho rõ chứ, bạn muốn biết cách tạo 1 blogspot, hay là tự tay thiết kế 1 giao diện riêng cho blogspot?
    Tynk thích bài viết này
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Nghe hỏi chắc là hỏi cách làm giao diện cho nó đẹp rồi :)
    Tynk thích bài viết này
  6. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Ý bạn ấy có vẻ như là đã biết sử dụng blogspot nhưng chưa rành làm giao diện và thiết kế cho lung linh huyền ảo.
    Tynk thích bài viết này
  7. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

Vâng.. mình cũng biết tý về blogspot rồi nhưng cái phần template thì chỉnh không dc.. có 1 số cái mình thích của tem này copy sang ( copy cả code lẫn css vẫn không dc ) rất là chán.. nên mình tìm sư phụ để chỉ dạy thêm chút ít.. còn ngu muội qá
  8. Phạm Hữu Dư

Bạn cần phải biết cơ bản về view code (F12), biết căn bản về CSS và HTML thì mới sửa giao diện blogspot theo ý mình đc :)
  9. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

CẢM ƠN BÁC Phạm Hữu Dư nhưng mình biết mấy cái đó rồi.. căn bản là biết 60%.. nhưng mình không hiểu có cái mình đã copy tất nhưng vẫn ko hiện thì chịu :(
  10. Phạm Hữu Dư

Bạn cứ nói chung chung copy là copy cái gì? Bạn đang làm theo tutorial hay gì?
    Từ đầu đến giờ bạn cứ nói kiểu mơ hồ ko rõ ràng, khó mà giúp đc bạn :)
  11. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

Bác này đang tự học mày mò để làm 1 cái giao diện nhưng kiến thức cơ bản, và chưa sắp xếp kiến thức đó vào 1 menu trong đầu được. ( a là cái gì, ở đâu, có tác dụng nào trong hệ thống...)
    vote tìm 1 người đã biết, theo họ học hỏi, hoặc tự học cũng okay, nhưng tự học thì cũng vẫn phải nên tìm 1 ng đi trước, giúp mình xác định nên học từ đâu, và hướng đi như thế nào.
    Quay lại vấn đề của bác: mông lung quá, thôi để mình tóm gọn lại như thế này, bác tự mò nhá :D
    giao diện (template...) muốn hiển thị cần 3 thứ :
    file hình ảnh ( psd tổng thể, các file png được cắt) bản vẽ tổng thể ngôi nhà ( cái giao dien)
    file html ( cái mà bạn gọi là code :D ) html có tác dụng là đưa mọi thứ ( div, img, thẻ ...) vào cái ngôi nhà đó
    file css: trang trí ngôi nhà của bạn.
    rồi, vấn đề là bạn copy nhưng vẫn k hiển thị. thì quay lại xem 1 trong 3 thứ kia đã đúng chưa. bạn nếu chỉ copy code, k có css, ko có link hình thì nó dĩ nhiên k hiển thị. đại loại vậy.
    Phía trên là mình sử dụng ngôn ngữ bình dân cho 1 ng ...ko biết gì như bạn để có thể hiểu được, chứ ko phải là kiến thức thuần nhé.
    nếu tự học, vote học trang izwebz.com . trong này có nhiều bài hướng dẫn từ cơ bản đến nâng cao. đánh giá là tự học cực hay. và kiến thức được sắp xếp 1 cách khoa học.
    https://www.izwebz.com/video-tutorials/css-html/tu-psd-sang-html/
    nên bắt đầu bằng seri 5 video này, chuyển psd sang html. là hiểu được vấn đề bạn đang vướng.
    p/s: lần sau muốn hỏi gì, thì ghi đơn giản thôi:
    + 1. em ko biết làm chổ này
    + 2 hình ảnh nó như vậy nè
    + 3 em muốn cái này, em làm như vậy, mà nó ko ra. vì sao, giúp em..( img đính kèm)
    chứ ghi mông lung như đang kua gái thì bố thằng nào biết vấn đề mà giúp :D :D
    Tynk thích bài viết này
  12. Tynk

Tynk Thành viên cấp 2

Ôi.. thật là cảm ơn bác chuot406 quá... bác nói rất dễ hiểu... Em có thể nhờ bác giúp em chỗ này dc không ạ?
    tem của em nó đây
    Code:
     http://shoon-bthemez.blogspot.com/ 
    cái phần random hình ý... mình copy cái tem cũng không ra.. mình thử view-source nhưng ở phần code chỗ đó mình ko thấy 1 cái link hình nào cả.. mấy cái hình đó không biết vứt chỗ nào rồi.. bác giúp em với :(

Ủng hộ diễn đàn