Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về Trường đào tạo Mỹ thuật Đa phương tiên Arena Multimedia.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi cavalli501, 14/8/12.

Lượt xem: 39,305

1. cavalli501 Mới đăng kí

Nội dụng như tiêu đề của bài viết.
    Mình có 1 người bạn giới thiệu học trường này mà chưa biết rõ thông tin lắm. Vì vậy mình muốn hỏi ai có người thân, người quen hoặc bạn bè đã hoặc đang học ở trường này hay biết những thông tin về trường có thể tư vấn giúp mình 1 chút đc ko? Về chất lượng, uy tín, điều kiện học tập, môi trường học tập ... Mình xin cảm ơn trước :)
    Còn đây là Website của trường: http://www.arena-multimedia.vn/

...
  2. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

XIN THÔNG BÁO VỚI BẠN LÀ ARENA HIỆN NAY CÓ RẤT NHIỀU TRƯỜNG KHÁC NHAU VÀ CÁI TRƯỜNG RA ĐỜI SỚM NHẤT VÀ CHẤT LƯỢNG TỐT NHẤT HIỆN NAY LÀ FPT-ARENA. Cái trường bạn nhờ tư vấn thì chương trình học nó cũng như bên FPT Arena thôi, nhưng mà giảng viên bên đấy được đánh gía là không hay và tâm huyết bằng giảng viên bên này. Website chính thức của trường ở đây: http://www.arena.edu.vn/

mình là học viên năm thứ 2 ở Arena đây. mình xin tư vấn cho bạn.
    Các giảng viên ở trường đều là người có kinh nghiệm chinh chiến lâu năm, phong cách giảng dạy cũng rất chất. phòng học có điều hoà, phòng thực hành máy ngon cho bạn vọc phá. điều kiện học tập tốt và dễ tìm đc việc nếu bạn có năng lực. (mình học xong kì 1 thì được nhận vào làm thiết kế ngay cho trường luôn, ngoài ra các giáo viên cũng giới thiệu mình cho một vài cty, có lớn có bé để làm việc). tóm lại đây là một ngôi trường tốt cho bạn học đồ hoạ.

Thứ 2 là bạn muốn vào học về cái j hay là muốn sau này đi làm về cái j?. (ví dụ như 1 số bạn muốn học blend màu làm ảnh này nọ thì ở FPT Arena nó không dạy, hỏi thêm các giáo viên thì họ sẽ chỉ). Ở Arena nó chỉ dạy cho bạn những kiến thức cơ bản về đồ hoạ và cách sử dụng công cụ. yêu cầu tự học, tự tìm hiểu là chính
  3. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Về học phí, thì nó sẽ dao động quanh mốc 60tr cho cả 2 năm thôi 8-| (Vì thế mà mình muốn nhưng ko có học đc =)))
    Ở FPT-arena có đề thi tiếng anh + đề thi khó nhất, nếu bạn làm 2 cái đó thì có thể nhận được học bổng (10tr, 30tr, 60tr), dĩ nhiên là cũng ko dễ lấy đâu =)). Hình như nếu có người nhà làm cho FPT thì cũng được giảm học phí thì phải :-/
    Học FPT-arena thì ra trường rất dễ có việc, học xong môn nào thì có thể đi làm việc partime môn đó, rất tiện (mức lương thì mình ko biết đâu nha, tùy khả năng của bạn nữa =)))
    Về bằng cấp, học xong 2 năm bạn sẽ có bằng ADIM (Chứng chỉ quốc tế, tương đương với bằng cao đẳng)
    cavalli501PhanVox thích bài viết này.
  4. Longhd93

Longhd93 Mới đăng kí

Tùy bạn thôi, có 3 cơ sở ( nguyễn đình chiểu, fpt và hoa sen), mình đang học ở nguyễn đình chiểu và đang rất hài lòng về chất lượng ở đây......:)
  5. cavalli501

cavalli501 Mới đăng kí

Trước tiên mình rất cảm ơn các bạn đã chia sẻ.
    Và mình cũng muốn hỏi thêm rằng Trường FPT Arena hiện nay lúc vào có cần bắt buộc phải thi đề thi khó nhất ko hay đó chỉ là dành cho những người muốn có học bổng hả bạn. Và mình cũng muốn hỏi nếu vốn tiếng anh chưa được tốt thì trường có đào tạo 1 khóa tiếng anh chuyên ngành ko bạn.
  6. Tuankeeper

Tuankeeper Thành viên cấp 1

bạn nên thi. kiếm học bổng 10tr rất dễ. và trường luôn có khoá tiếng anh miễn phí cho bạn bổ sung kiến thức :)
  7. mikey

mikey Thành viên cấp 1

Cứ FPT ở Đội Cấn mà học!
  8. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

đang học FPT đội cấn đây. ít gái xinh. kết mỗi chị Huyền thư kí và chị Hiền dạy kì 1 :x:x
  9. danitakus

danitakus Thành viên cấp 1

hề, mình chuẩn bị đi học tối ở arena đội cấn.
  10. hoangvu037

hoangvu037 Mới đăng kí

Thời khóa biểu là như thế nào vậy mọi người. Có ca tối không vậy?
  11. Nôbi

Nôbi Thành viên cấp 1

Arena là tên của chương trình thôi bạn ạ, hiện nay mình biết có 2 trường là FPT (lý thường kiêt) và Aprotrain (Nguyễn đình Chiểu), mình đang theo học ở trường mà bạn đăng website ấy, trường dạy tốt, thầy cô tận tình, nếu trong quá trình học bạn giỏi thì thầy cô sẽ giới thiệu việc làm cho bạn or bạn có thể xuống phòng giáo vụ xem các bảng thông báo việc làm hằng ngày và có thể thử sức nó. Phòng máy tốt, thầy cô chuyên nghiệp và rất thân thiện, sẵn lòng giúp bạn mọi lúc mọi nơi qua yahoo, mail và cả điện thoại. Hiện mình đang học HKII, và rất hài lòng :D.

Nói gì thì nói, bạn có đam mê thì vào trường nào cũng tốt cả :D
  12. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

mình chuẩn bị nhập học ở FPT ARENA Nguyễn Trãi
    ac nào học trk r dạy em vs :D
    vì học khó nên hơi lo :D
    em thank trk nha :D
  13. Lynk V

Lynk V Thành viên cấp 1

FPT-arena là trường đầu tiên tại Việt Nam đào tạo về mỹ thuật đa phương tiện ( 2004 ). Hồ sơ thi gồm 2 ảnh 4x6 và 100k tiền lệ phí. Đề thì bắt buộc là Tiếng Anh ( 40 câu trắc nghiệm trong 60min ), và Đề thi khó nhất thay cho môn sáng tạo ( 60min ).

Mình cũng là tân sinh viên của FPT-arena :D
    Người tình của gió thích bài viết này
  14. Người tình của gió

Chị Huyền thì khỏi ns
    nhìn trên face đã thấy xinh r :D
    hình như ARENA toàn tuyển mấy chị xinh về làm hỗ trợ viên hay sao ý
  15. Người tình của gió

Bạn học ở đội cấn hay nguyễn trãi thế ??
  16. danitakus

danitakus Thành viên cấp 1

chủ đề đã bị chuyển từ arena multimedia sang fpt arena rồi. Các anh chị Fpt arena truyền đạt tí kinh nghiệm đê, e chuẩn bị học mà chẳng biết gì về pts cả :))
    Người tình của gió thích bài viết này
  17. Người tình của gió

học đã bạn
    :))
    kinh nghiệm học hỏi dần dần :))
  18. Đặng Sơn Tùng

FPT arena thì mỗi chị huyền. Bên Arena Trúc Khê ý, Cứ gái là xinh. hic. tuyển toàn hot girl
  19. Người tình của gió

ê
    chị DƯơng ở Arena Nguyễn trãi cũng xinh mà :@
  20. Đặng Sơn Tùng

mình chưa qua chỗ NT bao h ^^

Ủng hộ diễn đàn