Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CẢNH BÁO] Bựa phố Cổ bùng tiền thiết kế!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tuancrab, 12/12/14.

Lượt xem: 6,273

1. tuancrab Thành viên cấp 1

Vừa rồi tự nhiên mình nhận được mail muốn chỉnh sửa một số hình ảnh về khách sạn. Thấy phù hợp khả năng, điện thoại liên lạc lại, ok, không có vấn đề gì, gặp mặt trao đổi, yêu cầu chỉnh sửa 50-100 ảnh với giá 1 triệu đồng. Mình Ok, làm khá nhanh, trước cả deadline đến vài ngày. Thứ 5 nhận thứ 2 deadlline, thứ 7 xong rồi. Sang gặp, yêu cầu thêm, ok thêm, ko sao. Tính mình cũng hòa nhã và muốn fair trong lần đầu làm. Thêm hơn trăm cái nữa. Cũng hoàn thành sau đó luôn. Khi chưa có file thì ân cần, thúc giục đủ file rồi( hơn 200 cái với giá có 1 triệu nhé) bắt đầu mất tăm, im bặt, hứa hẹn lần khất. Gọi hẹn, ok gặp sau gặp bảo ko có kế toán, mình kêu ứng trước được ko, thì lắc đầu nhăn nhó thấy tội với vẻ mặt ấy của bọn nhà giàu. Mình để lại số tài khoản ngân hàng kêu bắn ngay, chuyển luôn... rồi anh có 5 khách sạn cơ... Đm! 1 triệu bạc - đáng mấy chục đô bọn Tây nó ở 1 tối tại khách sạn sang trọng ấy mà đi lại mấy vòng. Tiếc công mình fairplay với nó là chính. Cũng ko thèm chửi nó câu nào.
    Nói lên đây để ai đọc thì tránh phốt nhé! Mình nghĩ trước đó đã có người từng bị như mình ở đây.
    Infor mình liên lạc với nó:

Chris Do Viet Khanh
    Customer Support Manager
    p:84 4 39386414 | m:84 979031551
    m:cs.manager@splendorahotel.com
    w:www.splendorahotel.com
    a: 62 Ngo Huyen, Hoan Kiem, Hanoi

...
    Min Nguyễn, a Koi, Zhei Kent3 người khác thích bài viết này.
  2. Myn Ambi

Myn Ambi Mới đăng kí

Ông này em biết nè :)) Đối tác của công ty em :D
    tuancrab thích bài viết này
  3. tuancrab

tuancrab Thành viên cấp 1

4. Myn Ambi

Myn Ambi Mới đăng kí

Công ty e làm về du lịch mà, ông này gửi khách đi du lịch bên em. Thế anh lấy lại đc tiền chưa?
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Nhọ nhỉ, bùng tiền gặp ngay người quen. Gửi cho nó cái link này xem nó nghĩ thế nào :))
  6. sanotakul

sanotakul Mới đăng kí

gặp mình lên thẳng khách sạn cho nó mang nhục luôn ....
  7. thamarc

thamarc Mới đăng kí

ha ha...1 lần cho nhớ bác ạ...bác còn bị có 1 lần,e những 2,toàn anh em người quen,thân thiết,làm cùng cty và học cùng lớp dh luôn...nghĩ anh em tin tưởng nhau ko ứng iếc gì...làm nhiệt tình,giao phương án xong là a cũng thuê bao luôn.:))
    Min Nguyễntuancrab thích bài viết này.
  8. Thánh mèo

Thánh mèo Mới đăng kí

tiền thì ko cầm trước, nó bảo sửa thêm ảnh mà tiền vẫn thế cũng làm, bác trách ai nữa
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

nên cty nó làm loạn thôi bác
    mà ngô quyền là phố trung tâm, sầm uất thôi có phải phố cổ đâu, mình vừa đi qa cái khách sạn này cũng to phết
  10. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

spam điện thoại nó đi anh em
  11. vuaconne

vuaconne Mới đăng kí

lại còn thế này nữa hả thớt=))
  12. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

lần sau đã làm tk có tiền thì chịu khó làm cái hợp đồng rồi bắt ký vô là không ai dám quỵt hết !
  13. tuancrab

tuancrab Thành viên cấp 1

Lấy post làm chi nữa. Chả cần nữa Myn Ambi nàng ạ! Report giaỉ khuây thôi :)
    Thánh mèo thì nhiệt tình như thamarc thui a.
    Mấy ngành đồ họa ae mình em thấy bị phũ nhiều lắm
  14. aulangtu

aulangtu Thành viên cấp 1

bạn phải thỏa thuận giao tiền 60% hoặc 1 số điều khoản ít nhất mình cũng có 1 khoản tiền cơ bản
  15. lucyenhd

lucyenhd Thành viên cấp 2

Thế này khổ thân bác lọ mọ rồi. Gặp phải tên kẹt sỉ
  16. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

nhìn mặt cũng bảnh mà
  17. Hoang Dinh Khiem

Hoang Dinh Khiem Thành viên cấp 1

chia buồn với thớt...mình cũng mới bị 1 quả..
  18. Myn Ambi

Myn Ambi Mới đăng kí

Ông này ở ngoài nhìn cao ráo, đẹp zai, đến nỗi nào đâu mà lại thế! Em mà như anh ngày nào em cũng đến đòi, khi nào trả thì thôi. Mình lao động chứ có xin xỏ gì đâu mà phải thế. Mình nhường là mình thiệt rùi :( Mà bên này là hệ thống nhiều khách sạn đó anh ạ, nó còn 2,3 cái nữa ở bên thọ xương nữa cơ. Nên là phải đòi a ạ =))
    Mr.Po, tuancrabHoang Dinh Khiem thích bài viết này.
  19. Hoang Dinh Khiem

Hoang Dinh Khiem Thành viên cấp 1

mà mình ở hcm thôi
  20. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

1/ Bạn chưa biết cách làm khi nhận việc
    2/ Bạn sẽ là một thằng ngu nếu không đòi cho bằng được, vì khi đòi được bạn sẽ có nhiều bài học hơn và bản thân bạn cũng sẽ biết quí trọng sức lao động hơn.

Ủng hộ diễn đàn