Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

CHIBI em đang tập mà đến đường cụt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi TnV, 30/9/13.

Lượt xem: 6,302

1. TnV Thành viên cấp 1

[​IMG][​IMG]
    em đã vẽ phác ngoài giấy - sau đó cho lên PaintTool SAI vẽ mà nhìn nét đi nó nham nhở quá k có mịn gì cả xin các bác chỉ giáo hướng dẫn dùm với
    nhất là cái mắt và cặp kính em k vẽ được huhu

...
  2. copcon86

copcon86 Thành viên cấp 1

cái này đâu phải chibi đâu bạn, cái này bạn tô lại theo mẫu mà.
    TnV thích bài viết này
  3. TnV

TnV Thành viên cấp 1

4. Hany Lee

Hany Lee Thành viên cấp 1

Vẽ giấy cho đẹp đi rồi hãy đưa lên máy bạn. Còn về Chibi thế nào thì trên trang Youtube của VDS có bạn có thể tham khảo. Khẳng định 100% trên kia không phải chibi. Chibi thường theo tỉ lệ 1/2 hoặc 1/3. Vẽ khung trước rồi mới vẽ nét phác, vẽ chi tiết lại. Đại khái thế!
  5. TnV

TnV Thành viên cấp 1

Cám ơn sẽ nghiên cứu lại hic hic :'(
  6. Crow

Crow Thành viên cấp 1

Bạn dùng SAI chứ gì? Coi phiên bản bạn xài có Vector Layer không dùng cái đó để vẽ lineout rất tốt. Tập vẽ lineout theo hình mẫu cho quen rồi mới bắt đầu cách điệu lại cho giống Chibi. Đừng ngại phóng to thu nhỏ ảnh liên tục, nếu thấy phóng to khó làm thì nhìn vào khung Navigator. Nếu bạn có gặp khó khăn trong quá trình học contact mình, mình sẽ chỉ bạn những gì mình biết.
    TnV thích bài viết này
  7. TnV

TnV Thành viên cấp 1

Cám ơn Crow lại làm mình có thêm động lực học món này :D
    lại bay lên thôi :)
  8. Crow

Crow Thành viên cấp 1

Học vẽ phải kiên nhẫn. Mình là Digital Artist nhưng cũng phải mất 4-5 năm mới được như bây giờ, ngày một ngày hai không làm gì được đâu :). Cứ kiếm hình dễ nhỏ màu không phức tạp quá mà tập. Khi thao tác thành thạo rồi mới kiếm tut tập dần. Rồi bắt đầu tự làm cho mình cái Project để đầu tư chất xám vào :). Có gì bó tay cứ contact mình sẽ giúp trong khả năng của mình :).
  9. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

thấy khá mất thời gian vì cái Chibi :(
  10. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

bạn học vẽ giống kiểu mình đấy :D, k biết bao h mới vẽ được cái hình chibi. Vẽ chibi pải có hoa tay + chút kiến thức PTS hoặc paitool sai đấy. Ngoài ra muốn vẽ có hồn mình thấy người vẽ đều là những người đã từng học về vẽ, mỹ thuật. Mình ngồi mò như bạn mà hình cũng chả ra hồn :D
    TnV thích bài viết này
  11. TnV

TnV Thành viên cấp 1

Vẽ chibi phải kiên nhẫn -- muốn tự tay vẽ tặng ny 1 hình thôi sao mà khó thế tối nay ngôi nghiên cứu lại hehe cám ơn cả nhà ... :D
  12. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

cứ tự mò theo các video tut là được thôi, vẽ theo cái bạn tưởng tượng trước rồi dùng hình vẽ để gợi ý dễ hơn là khư khư theo hình, chẳng cần hoa tay hay năng khiếu gì đâu, siêng vẽ tay tí là ổn cả ;)
  13. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

CỐ lên bạn ^^
    bạn chịu khó kiếm bài hướng dẫn của Hitqualieu nhé ^^ bài viết là hình vẽ... Minh họa cụ thể nữa >>> Dễ thực hành hơn...
    Nên vẽ trên giấy trước nhé bạn...
  14. Ma Đình Thiệp

Ma Đình Thiệp Thành viên cấp 2

bạn nên dùng layer vector để đi nét thì nó sẽ không bị nham nhở như thế này ^^ xem qua video hướng dẫn là biết mà. vs lại nếu là chibi thì nên để ý 1 chút tới tỷ lệ, nhưng đừng vì "đầu to chân tay nhỏ" quá mà mất sự cân đối
    TnV thích bài viết này
  15. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

trước tiên bạn nên hiểu về thể loại chibi, nó vốn là hình thức cách điệu từ tranh thật, nên đừng quá gò bó sao cho giống tranh thật, bạn tham khảo các tác hẩm chibi trên mạng ý. còn về muốn đường nét trên SAI tốt hay không bạn phải luyện tay thôi, với mình, điều khiển chuột khó hơn bút nhiều và bạn tìm hiểu sơ qua về layer vector và các brush :)
  16. chanhchua

chanhchua Thành viên cấp 1

Crow kết kết bạn => hj,face của bạn đâu ấy nhẩy!
    Crow thích bài viết này
  17. Crow

Crow Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn