Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho Em Hỏi Cách Khắc Phục Lỗi Cài PTS và Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leehongah, 10/7/17.

Lượt xem: 2,058

1. leehongah Mới đăng kí

cho em hỏi là pts với Ai có cài song song với nhau được không ạ
    vì khi em cài pts rồi cài ai thì pts lỗi và ngược lại
    em xin cảm ơn

...
  2. hoangduyanh

hoangduyanh Thành viên cấp 1

• Nếu photoshop và AI của bạn cùng 1 phiên bản, ví dụ đều là CS5 hết thì sẽ không bị lỗi. Nhưng nếu khác nhau thì cách làm đúng là: tạo mỗi cái 1 thư mục riêng nhé. Cài cái phiên bản nhỏ trước rồi đến phiên bản cao hơn nhưng trong folder riêng nha.
    • Trong quá trình cài, nên tắt antivirus nếu có dùng. Mình cũng bị rồi, cài xong hết nhưng báo unsuccess là do antivirus nó can thiệp vào quá trình cài, quét coi có virus không, v.v...
    • Nên tắt mạng khi cài nếu đang dùng CR*A*CK
    Hi vọng giúp được bạn :like:
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Như #2 nói ở đầu tiên thì không không! Chúng chỉ xung đột khi sử dụng bản portable mà thôi. Không cần thiết phải cài theo thứ tự từ phiên bản thấp trước.
    - Còn tất nhiên là phải cài riêng thư mục nhưng cùng một ổ đĩa cũng được!
  4. hoangduyanh

Bạn ấy hỏi là "cho em hỏi là pts với Ai có cài song song với nhau được không ạ", nên mình cứ tưởng là cài đặt, không nghĩ là đang chạy portable vì portable mình nghĩ chắc không xảy ra xung đột, nếu chạy cùng lúc 2 cái thì cũng load vào RAM ở 2 địa chỉ ảo khác nhau rồi nên cũng không xung đột.

Cứ chờ bạn ấy phản hồi coi sao ^^

Còn thứ tự cài bản thấp trước cũng có lý do: một số phần mềm có khả năng phát hiện ra trên máy đã có phiên bản mới nhất nên sẽ từ chối cài bản thấp hơn. Có thể cái này không đúng cho photoshop nên mình chỉ ghi tổng quát thôi ^^ không quan trọng đâu ^^
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/7/17
  5. leehongah

leehongah Mới đăng kí

ok 2 bạn mình cài đc rồi cài khác ổ là đc. chắc trước cài chung thư mục nên xung đột.
    thank 2 bác đã giúp
  6. hoangduyanh

mình mới là người trả lời chính xác câu hỏi của bạn chứ :like:
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/7/17
  7. leehongah

leehongah Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn