Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho hỏi nên mua máy ảnh nào tầm 4tr5 đổ lại ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi kennyhuy4599, 30/4/15.

Lượt xem: 2,209

1. kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

Em cũng mới tập tành học chụp ảnh, cũng chưa là biết nhiều ( cho em hỏi ngu tý ), mọi người tư vấn cho em với ạ. Em là học sinh cấp 3, cũng có một ít tiền để mua máy tầm 4tr5 đổ lại, hơn tý cũng được ạ ! (Chỉ chụp vui thôi)
    1. Máy ảnh DSLR là gì, khác với KTS không ?
    2. Với máy ảnh từng đấy tiền ( không có lens ) thì có làm mờ được hậu cảnh không ? Hay là phải có lens ?

...
  2. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

mình cũng đang có ý định mua 1 chiếc máy ảnh và ống kính tầm hơn thế này 1 ít
    chụp chân dung là chính
  3. ISS GROUP

ISS GROUP Mới đăng kí

ủng hộ cho dòng máy cơ nhé
  4. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

mình thích máy nikon vậy nên chọn cái nào tầm 10tr đổ lại
  5. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

Trả lời cho bạn về vấn đề này:
    1. Điểm khác nhau thì bạn chịu khó search google, tại trên đấy cũng nói nhiều.
    2. Máy ảnh nào cũng có thể làm mờ hậu cảnh, Nếu không lens thì chỉ có KTS vì lens nó gắn trực tiếp không thay đổi được. Còn DSLR nếu không có lens thì không chụp được nhé.
  6. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

mình đang có thừa con Canon 1100D và kit lens + thẻ 16GB, nếu ở SG thì mình để lại cho giá bèo. Màn hình xước toè loe xíu nhưng về cơ bản là vẫn chụp ngon.
  7. Nâu Chuối

Nâu Chuối Thành viên cấp 1

thoe mình nghĩ tầm 4tr5 bạn nên để dành đi..vì tầm này chỉ mua được những con tầm thấp đi kèm với lens 18-55
  8. kennyhuy4599

kennyhuy4599 Thành viên cấp 1

Thế mua dslr phải có cả ống lens thì từng đấy tiền có nên mua không ? (Em chỉ dùng để chụp ngây ngây thôi, không phải đến mức như các anh chị trên diễn đàn đâu)
  9. 650huyphu.com

650huyphu.com Banned

mấy bác tư vấn có nên mua máy cũ không
  10. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Amater mua máy cũ là bình thường bác ak
    Pro còn mua cũ nữa mà :D

Ủng hộ diễn đàn