Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cho mình hỏi về lỗi xuất màu trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tuyentran, 9/6/16.

Lượt xem: 5,428

1. tuyentran Thành viên cấp 1

Dưới đây là mình mở cùng 1 tấm hình trên Photoshop (bên phải) và Window Photo Viewer (bên trái) ... rõ ràng màu bên trái nó bệt hẳn, vậy làm sao để xuất file ra đúng màu trên photoshop ? Mình xin cảm ơn !

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tuyentran

tuyentran Thành viên cấp 1

Vấn đề ở chỗ file mình xuất ra bị bệt màu đó mở trên PS nó lên màu đẹp như màu bên phải đó !
    Mình bên trên chỉ là 1 file mình mở trên 2 ứng dụng thôi
  3. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Một ảnh mở 2 ứng dụng mà bị vậy thì ko phải do file, mà do ứng dụng đang dùng. Có thể do thiết lập của ứng dụng, bạn kiểm tra lại xem.
    hoandsgtranvan.muon thích bài viết này.
  4. tuyentran

Mình mới cài win xong, file đó mở trên Window Photo Viewer và Lightroom là bệt như nhau, riêng lên PS thì màu nó đẹp lên ...
  5. tuyentran

Hình dưới là tất cả thông tin về màn hình máy mình
    Dell U2715H
    Screen Res: 2560 x1440
    Fresh rate: 59hz (mình cố chỉnh lên 60 nhưng nó quay về 59 lại)
    Mình đang dùng win 10, giúp mình với, mình cảm ơn trước !
  6. tuyentran

Hôm nay mình mới khám phá ra 1 cái nữa, nếu mình nhấn Ctrl + S để lưu file thì nó bị BẠC màu nhưng nếu mình chọn Export As thì nó sẽ giữ nguyên màu ...
    Bên trái là mình SAVE và bên phải là EXPORT AS ...
  7. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

klq nhưng mà b ở hg phải k? :D
    tuyentrantranvan.muon thích bài viết này.
  8. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

bạn úp file cho mọi người test thử xem
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

màu của ps vs photo viewer lúc nào chả khác nhau, xuất màu muốn chuẩn thì nhìn màu trong ps. muốn cho nó giống nhau thì cần chỉnh color profile của màn và trong ps, hơi mất thời gian chút. màn dell là chuẩn màu rồi, khỏi chỉnh, cứ chiến thôi b. còn vụ export nó liên quan tới bit màu, file 8 bit vs file 32 bit màu, thì độ sâu màu của file 32 bit sẽ sâu hơn, bạn tưởng export là nó đúng màu, thực ra không phải, là do bit màu nó quyết định tới độ sâu của hình ảnh. b nên đọc một chút lý thuyết về màu sẽ hiểu rõ hơn và có phương pháp xử lý đúng.
    hoandsgtranvan.muon thích bài viết này.
  10. tuyentran

11. drax

drax Thành viên cấp 4

đúng như mình nghĩ.
    tuyentran thích bài viết này
  12. tuyentran

Bạn có thể hướng dẫn cho mình với đc ko bạn ?
  13. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

mình xem file ảnh save của bạn bằng pts và photo viewer cũng như nhau ko có già khác biệt mà
    tuyentran thích bài viết này
  14. tuyentran

đúng rồi bạn, mình xem trên drive bình thường nhưng trong LR - Photo Viewer và ACDSee màu đều khác so với PS và Drive
  15. tichtacdong9

tichtacdong9 Mới đăng kí

lỗi này bạn hãy hỏi những chuyên gia trong lĩnh vực Photoshop nhé chắc mình không giúp được bạn gì rùi
  16. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Cái này mình cũng bó tay thôi, nhưng mình mở pt view và pts r so sánh thấy 2 màu giống nhau mà tuyentran
  17. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Chuyển về cùng 1 mode màu và cùng thông số bit mặc định đi ( Thường là 8 bit )
    Tất cả cứ vào Image > mode rồi thay đổi
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

file ảnh b xử lý trong lr là file raw bao nhiêu bit màu, mình vd nó là file dng 32 bit, m không biết thông số b export file nhưng khi b export trong lr ra dạng jpg 8 bit thì độ sâu màu của nó sẽ tốt hơn file 8 bit thông thường, tương tự như vậy khi b mở nó bằng cr trên ps và save ra jpg. nhưng m có thể chắc chắn một điều, màu giữa ps, lr và photo viewer trên máy bạn đang lệch profile màu.
  19. drax

drax Thành viên cấp 4

Danghg màu lệch như thế mà b ko nhìn ra à.
  20. Danghg

Danghg Thành viên cấp 2

Mình bảo mình mở máy của mình mà drax

Ủng hộ diễn đàn