Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Chút tâm sự nhỏ với anh em Vietdesigner .

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thiên Ma, 9/1/13.

Lượt xem: 10,369

1. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác có hẵn mấy chụp à , sướng rồi còn gì :x
  2. superbachdan

superbachdan Thành viên cấp 2

thực ra bán hàng theo mạng có gì xấu đâu. "đa cấp" mà vẫn nhiều công ti tồn tại được'
    Mình thấy Kinh doanh theo mạng là một nghề khôn ngoan.
    Trước tiên cứ kiếm được tiên thì cứ kiếm. Vì nghề này không cần bằng cấp. bán được 1 sản phẩm bạn dc 30%
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

:| máy cũng cùi lắm :"< kiếm việc làm tiết kiệm dài hạn lên con máy mới :"< chụp nguyên 3 tuần đầu ko đc lãnh lương luôn :"<
    mà bác tham khỏa mua cái máy cũ trên 4rum đê =)) mấy thánh trên này giỏi máy móc lắm :D
  4. hoaivu820

hoaivu820 Mới đăng kí

Đã biết tự kiếm tiền nuôi em ăn học, như thế là bạn đã giỏi hơn nhiều người lắm rồi.
    Mà mình nghĩ nếu thế thì em bạn cũng phải tự kiếm tiền nuôi bản thân nó đi. Là sinh viên rồi chứ đâu còn bé gì nữa, tôi thấy mấy đứa bạn của tôi cũng tự đi làm kiếm tiền đóng học phí đó thôi tuy chỉ là 1 phần nhỏ nhưng cũng giúp ít người nuôi dưỡng chúng nó rất nhiều. Mình cũng không biết nói gì thêm chỉ biết chúc bạn may mắn và luôn thành công trên còn đường mình chọn thôi.
    DX_Degeneration thích bài viết này
  5. thumoza

thumoza Mới đăng kí

nếu bạn yêu thích pts thì nên chọn studio bạn à. ở ảnh viện thì thường không tuyển dụng theo bằng cấp mà tuyển dụng theo khả năng làm việc của bạn. tùy vào quy mô và mức độ công việc mà mỗi ảnh viện tuyển dụng theo yêu cầu khác nhau. ảnh viện lớn thì yêu cầu cao hơn nhưng công việc nhiều và thu nhập cao hơn. nếu chưa thành thạo pts và chưa đi sâu trong vấn đề thiết kế album cưới, thời trang, gia đình thì bạn nên học 1 khóa. biết cơ bản rồi thì bạn sẽ học nhanh thôi. có những ảnh viện dạy xong rồi tiếp nhận luôn. mong rằng bạn có sự lựa chọn hợp lý nhất
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cảm ơn bạn , thực ra nó cũng đang vừa học vừa làm , mình cũng phụ thêm nhưng vẫn chật vật lắm . ĐH Tôn Đức Thắng học phí cao ngất ngưỡng .
  7. AnDyPhamHpVn

AnDyPhamHpVn Mới đăng kí

Cũng học xong lớp 12 là đi lăn đường như bạn, nhưng mình may mắn hơn ^^. Tiếp cận thiết kế luôn, được 1 người anh truyền nghề, rồi mình lại học từ nhiều người khác để tích lũy cho bản thân. Những năm tháng đi học nghề, mình tự bỏ tiền xăng xe, ăn uống, chấp nhận thiệt thòi nhiều thứ để có kinh nghiệm mà kiếm ăn.Tuổi nghề cũng được kha khá rồi mình giành dụm ít tiền đi học tiếp English và nâng cao nghề nghiệp thiết kế. Tất nhiên chỉ học trung tâm thôi ... Hiện tại có công việc ổn định và thoải mái + làm Freelancer nên cũng đủ sống và gửi về cho gia đình chút.

Mong bạn tìm được cho mình 1 nghề mà bạn yêu thích nhất, có thể giành tâm huyết nhất để mà cố gắng, thì lúc đó, bạn là người thành công. Đừng lan man nhiều nghề quá, biết là bươn trải nhiều thì kinh nghiệm nhiều, nhưng theo mình thấy, dồn toàn lực cho 1 thứ hơn là mỗi thứ một ít rồi chả đâu vào đâu.

Hãy bỏ ra kể cả chịu lỗ cho những thứ cần thiết.

Chúc bạn may mắn ^^
    Hạnh, pth92, Gooner Designer1 người khác thích bài viết này.
  8. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Xin lỗi bạn nhé, mình chỉ mới nói là Nghi Ngờ, chứ chưa đánh giá nhé, nhìn cách nói chuyện của bạn mình đ' thể nào nói năng cho lịch sự đc.
    Mình cũng tiếp xúc với bọn công ty đa cấp này nhiều rồi nên đ' cần bạn phải khái niệm ra làm gì. Nhưng mà cái hiểu biết của bạn hạn hẹp thế, bạn chỉ biết về 1 loại là dụ người theo mạng lưới chứ đ' biết rõ nó có nhiều loại ntn. Phán như thể là thánh
    Nhìn cái cmt của bạn thoạt đầu mình suy nghĩ kiểu như đăng bản quảng cáo abc, nạp card đt online, đăng tin online, có cơ hội thăng tiến nên mình mới cmt như thế, đ' phải thì cho mình xl, cần đ' gì mà văng shit từ miệng ra như thế?

Xin lỗi chủ topic nhé
    superbachdanDX_Degeneration thích bài viết này.
  9. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

mấy thím mah động quá :))
  10. sunlight

sunlight Thành viên cấp 1

ah mình xin lỗi bạn nhé chắc lần này mình phán là bạn lừa đảo chắc sai rồi
    mình thường phán theo linh cảm thôi chứ không có con mắt hay trình độ gì đâu.
    Mong bạn thông cảm nhé nhưng phải công nhận là bộ phận PR của TDGĐ làm việc rất tốt
    và phải thừa nhận 1 điều là mình đã thành công trong việc làm bạn bị ức chế :D
    chưng tỏ là mình vẫn còn đủ nguy hiểm để đc danh hiệu "Thánh" của VDS :))
    cuibappt thích bài viết này
  11. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Chỗ người ta đang tìm việc.
    Mấy ông không giúp thì đi chỗ khác chơi.
    Ông Sunlight muốn dạy đời người khác thì pm riêng cho người ta mà dạy.
    Ai muốn kiếm chuyện nữa thì tạo thread khác mà nói.

Thật là...
    Đàn ông đàn ang gì mà ... #-o
  12. Two

Two Thành viên cấp 3

bán cá
  13. sunlight

bạn nói đúng bán hàng đa cấp không phải là việc xấu
    nhưng chính những con người bán hàng đa cấp đã làm nó xấu đi
    đấy là theo như cảm nhận của mình thôi.
  14. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đa cấp thì cút

http://vozforums.com/showthread.php?t=2883349
  15. sunlight

mod mà văng ra câu này thì mình nói thật cái diễn đàn này deck còn gì để mình phải lưu luyến cả.
    mình không phải là 1 fan của bán hàng đa cấp hay là 1 người ghét bỏ chuyện bạn hàng đa cấp
    Nhưng mình không bao giờ giám chê bai họ mà còn phải học hỏi ở họ nhiều
    Rất nhiều mình đã được tham ra 1 lớp học bán hàng đa cấp 1 lần nhưng
    mình chỉ học 1 buổi và về luôn
    và mình cũng gặp và giao tiếp với rất nhiều bạn bán hàng đa cấp
    không phải ai cũng xấu đâu họ cũng là người
    có nhưng người vì hoan cảnh thôi
    có những người còn phải đi xin từng hớp nước và gởi xe chịu và thậm chí còn vay mình tiền đổ xăng để đi bán hàng đa cấp.
    và mình rất ấn tượng và lể phục tính kiên trì và sự nhẫn nhục của họ
    nhưng nói đi thì phải nói lại " bán hàng đa cấp là 1 hình thức lừa đảo xuyên quốc gia"
    họ có cả 1 đội ngũ nhưng bạn cũng đừng lên xem thường bọn họ
    họ còn hơn rất nhiều người đó.
    PS : và mình chưa bao giờ đánh giá thấp 1 ai cũng như chưa bao giờ không tìm ra
    nổi 1 thứ gì đó đáng để học hỏi của 1 con người
    ngay cả câu nói huyền thoại của bạn :(đa cấp thì cút)
    nó cũng ẩn chứa nhiều thứ đáng để mình học hỏi.
    vẫn câu nói cũ vắng mình các bạn sẽ buồn đấy :))
    superbachdan thích bài viết này
  16. superbachdan

superbachdan Thành viên cấp 2

VẬY BẠN NHẦM TO RỒI
    Bạn đủ lanh lợi để đi bán hàng không.
    Bạn đủ sáng tạo. đủ tự tin và đủ kĩ năng nói trước khách hàng như họ không... tất cả đều phải rèn luyện cả đấy.
  17. banbaonylong

ko lưu luyến thì phánh, còn sớ rớ làm j :-\
  18. nguyenhainam

nguyenhainam Banned

thì mày ban nịch nó đi thằng ngu thế mà còn phải dạy ah
    đúng là trẻ ranh mà bày đặt làm mod :))
  19. nguyenhainam

nguyenhainam Banned

hay là ko ban nổi chỉ được cái mác mod :))
  20. banbaonylong

yên tâm, assmin sửa xong chức năng là tau ghi list ban liền, ku em ạ

Ủng hộ diễn đàn