Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Đề tài tốt nghiệp của mình. Các bạn xem qua thử

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi dung design, 17/5/14.

Lượt xem: 3,832

1. dung design Thành viên cấp 2

Đây là đề tài tốt nghiệp trung tâm IDC, mọi người gạch đá nhiệt tình nhé :D

Demo trước mấy tấm :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/5/15
    Winter16, LUYPAS, Tạ Thị Liên5 người khác thích bài viết này.
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

sắp làm mà chưa có đề tài :v tks thím nhé! lấy luôn :x
    viethqdung design thích bài viết này.
  3. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

dung design : Tai hại chưa chủ thớt, ai lại đem ý tưởng của mình cho ko thế.
    dung design thích bài viết này
  4. LongTran-Design

LongTran-Design Thành viên cấp 1

khanhdu1994id mình lấy trước chiều nay chấm luôn rồi, bạn có kịp không :))
    đùa chút thôi, mình thấy logo của bạn rõ ràng sáng sủa nhưng hơi công nghiệp, với nhiều dòng chữ quá, bỏ công ty tnhh đi trông có vẻ sẽ chuyên nghiệp hơn, mình thấy k cần dòng này lắm đâu
    dung designkhanhdu1994id thích bài viết này.
  5. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

oh, đẹp đấy bạn, mong được học hỏi nhiều thêm nữa
  6. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Không sao. Mình "xe pháo" cho a e nào cần mà :D
    LongTran-Design tại mình làm về cty cà phê. Nếu ko có thì cảm giác như nó giống 1 quán cafe hơn. Nên mình mới thêm vô cái cty tnhh :D Cám ơn bác góp ý :)
    xacutara1235 thích bài viết này
  7. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

dung design : "xe pháo" :)), nghe như thành viên của lien xo chấm mỹ nhỉ :)
  8. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Bạn thử màu nâu với màu cà phê sữa chưa, hoặc màu đen với màu cà phê sữa, mình nghĩ sẽ có sự khác biệt!
  9. dung design

xacutara1235 Thì hầu như cũng toàn của liên xô chống mỹ mà :))
    khanhdu1994id Mình có thử rồi nhưng cảm thấy nó ko hợp lắm. Mà đề tài này điểm cao nhất khóa ấy chứ :))
    khanhdu1994id thích bài viết này
  10. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

mình thấy chưa đẹp
  11. dung design

huedesign chưa đẹp chỗ nào vậy bạn :) và theo bạn thì sửa như thế nào mới đẹp :)
  12. huedesign

huedesign Thành viên cấp 1

Tạo hình biểu tượng không đẹp , font chữ cũng ko đẹp bạn thử kiểu chữ đậm không chân và không viết hoa coi. bạn thử dùng màu sắc khác đi chứ bộ màu nâu đỏ bạn đang dùng tưởng là cafe nhưng lại không cafe mấy đâu. đó là ý kiến chủ quan của mình
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/6/14
  13. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Oh đồng môn với mình ở IDC nè. Mà kg bít thớt học lớp nào mà đề tài tốt nghiệp ít quá vậy ta, có mỗi cái logo. Nói chung logo thớt làm cũng có ý tưởng, để làm cho các quán thì đc. Mà để thi thì mìh thấy còn sơ sài so với các bài tốt nghiệp mình đã xem ở IDC
  14. dung design

huedesign Mình đã thử nhưng font chữ ko ăn nhập gì với cái chữ Y cách điệu đó cả. Về màu sắc thì mình có giải nghĩa màu sắc rồi đấy :) mà mình cũng sơ sót giải thích màu đỏ là màu của sự sáng tạo, độc lập và lãnh đạo. Nên mình mới chọn màu đó
    TPaine Mình khóa dk89. 2 cái hình trên là demo thôi bạn. Link full ở dưới đó vì mình chưa đủ bài nên ko up link trực tiếp đc. Bạn chịu khó copy cái link nhá :D
  15. Rikk Nguyen

Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

thoạt nhìn mình tưởng logo bibica :D
  16. kenny_hung79

kenny_hung79 Banned

Theo ý kiến của cá nhân mình thì có lẽ bạn nên suy tính lại có nên dùng font time news roman trong trường hợp này ko? nhìn ko ổn lắm bạn ak. Còn về phần ý tưởng = hạt cafe + ly cafe + smile --> cũng tạm ổn bạn ak. Trân trọng
  17. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Logo nhìn chưa phá cách, vẫn theo những kiểu truyền thống cách điệu chữ thành hình ly cà phê khói bốc lên thì nhiều người làm lắm rồi, không còn mới mẻ nữa.
  18. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

logo coffee mình ko thích sử dụng dạng phông chữ gạch chân như vậy, nhìn ko được thoải mái.
    P/s: ý kiến riêng thôi
  19. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

font của 3 chữ MTH trong logo hình như bác đang cố gán để hợp cho cách điệu chữ Y mà chưa tới làm logo trông tất cả bị mảnh đi nhiều,e ko thấy sự chắc chắn trong logo :D
  20. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

cty TNHH và slogan đang để 1 cách lung tung,ko liên kết với khối chữ chính :D

Ủng hộ diễn đàn