Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download full code Xenforo 1.1.5 - Mã nguồn diễn đàn hot nhất hiện nay

Chủ đề thuộc danh mục 'Xenforo' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/6/13.

Lượt xem: 13,914

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hôm nay vô tình lên Google search thử từ khóa "xenforo", mình vô cùng bỡ ngỡ vì diễn đàn chúng ta lại nằm trên top đầu tiên của Google, chính xác là vị trí thứ 9. Rất vui vì đây là 1 từ khóa rất hot, vì xenforo đang là mã nguồn diễn đàn hot nhất hiện nay, và như các bạn cũng thấy diễn đàn chúng ta cũng đang chạy trên mã nguồn này. Nó mới mẻ hơn vBulletin nhiều :)

Sỡ dĩ mình bỡ ngỡ và ngạc nhiên là vì từ lúc lập diễn đàn đến nay, mặc dù forum chúng ta có box Xenforo nhưng box này cho đến nay chỉ mới có 3 topic, nhưng lại được nằm top 9 từ khóa "xenforo" là 1 điều khá bất ngờ :D. Và qua đó cũng chứng tỏ diễn đàn của chúng ta còn yếu về mảng web/forum, ít ai quan tâm đến cái này quá! Vì thế sẵn hôm nay mình lập 1 topic chia sẻ source code mã nguồn này cho những ai quan tâm và muốn thử :D

Trước hết, nếu bạn chưa biết Xenforo là gì, mời bạn qua topic này tham khảo qua:
    http://forum.vietdesigner.net/threa...ien-dan-moi-du-nhap-vao-viet-nam-xenforo.731/

Hiện tại, phiên bản mới nhất của Xenforo là 1.1.5 (nghe đâu sắp chuẩn bị phát hành 1.2 luôn rồi), nhưng trước khi có bản 1.2 thì chúng ta hãy thử bản 1.1.5 này nhé! Bản này được null bởi VXF.

DOWNLOAD (18mb)
    Nếu được thì tối nay mình sẽ tranh thủ làm 1 video hướng dẫn cách cài đặt Xenforo cho những ai chưa biết cài đặt mã nguồn diễn đàn này! Hi vọng sắp tới sau khi sắp xếp và đưa diễn đàn vào nề nếp, mình sẽ có nhiều thời gian hơn để phát triển box Xenforo và giúp anh em diễn đàn nắm thêm kiến thức về web/forum, 1 lĩnh vực khó nhai nhưng vô cùng thú vị :D

...
  2. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Phát triển diễn đàn không chỉ có cài đặt, giao diện, cái cần thiết hơn là phát triển là quản trị, nên em, hi vọng anh chia sẻ thêm kinh nghiệm phát triển, quản trị diễn đàn cho anh em học hỏi! (được như diễn đàn mình là mong ước của bao người rồi) :)

Em rất thích (rất rất thích) làm forum (cài đặt, quản trị, thiết kế giao diện, nói chung là tất tần tật liên quan). Em đã lên kế hoạch hè này làm blog nhỏ (tương lai dự tính sẽ phát triển thành tạp chí nhỏ) về viêc xậy dựng và phát triển diễn đàn. Hi vọng được anh giúp đỡ thêm!

P/S: Em là fan cứng của phpBB, tuy nhiên cũng đã xài thử qua nhiều bộ khác (Xenforo, VBB, MyBB, IPB, Discuzz..), rất thích Xenforo này rất hiện đại, năng động, nhưng lỡ yêu phpBB mất rồi!
    bboy_nonoyesPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Rất vui vì trên diễn đàn có người quan tâm đến thể loại này, mình hứa sẽ cố gắng hết mình để thu xếp thời gian, chia sẻ những kiến thức về web và diễn đàn, cũng như những định hướng phát triển mà mình có được trong suốt thời gian qua :)
  4. ZuoV

ZuoV Thành viên cấp 1

Em dạo này đang bận thi, nên chưa bắt đầu đc!
    Hi vọng anh có thể chia sẻ, nếu ko thì em sẽ đặt một số câu hỏi mà em muốn biết về việc phát triển, anh trả lời giùm nha (ví dụ, các khó khăn khi bắt đầu (hút khách thời gian đầu), các công việc quảng bá anh đã làm, lựa chọn mod như thế nào (yêu cầu..), bao nhiêu mod là đủ. Nôm na là vậy, nhưng em sẽ viết rõ ràng hơn., không chung chung như vậy.

P/S: em góp ý tí về mục các mã nguồn thông dụng này, hiện tai mục này hoạt động không hiệu quả, em nghĩ nên cấu trúc lại cho gọn gàng hơn, xóa mục không hoạt động, gộp các mục nhỏ lại, còn cụ thể làm sao thì em chưa nghĩ kĩ!
  5. nh0c.kid

nh0c.kid Mới đăng kí

A Dư ơi! A có video hướng dẫn cài đặt hay 1 số cách chọn mod phù hợp nè, rồi quản trị, thiết kế giao diện sao cho thích hợp ko A?

E rất thích tìm hiểu những cái mới. E mong A giúp đỡ, hướng dẫn và truyền đạt lại kinh nghiệm để đàn e học hỏi với ạ! :)
  6. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

ra 1.2 rồi đó. GMB vừa update xong
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cài đặt thì bạn up file rar lên host rồi bung ra, sau đó chọn đường dẫn install thôi :D
  8. thanhquapro148

thanhquapro148 Mới đăng kí

link die rồi bác ơi
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

thanhquapro148 die chỗ nào? lần sau xem cho kỹ trc khi phát ngôn nhé :)
  10. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

11. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

Admin có file Việt hóa share cho mem dùng với

Ủng hộ diễn đàn