Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Download Lightroom 5.3 Portable không cần cài đặt (32bit vs 64bit)

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/12/13.

Lượt xem: 28,171

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

...
    ledatcr, Lan Kyu, sukhak2t7 người khác thích bài viết này.
  2. pipicodon

pipicodon Thành viên cấp 3

cái này dùng làm gì đó bác ‎Camera‬ & ‪Lens‬‎Profiles‬
  3. pipicodon

dùng sao đây? nhấn vào nó k như bản gốc ,... nó cứ nổi cái bảng mà k có vào đc :(
  4. pipicodon

5. Ryu

Ryu Mới đăng kí

tại xao em tải về nhưng ko dùng đc, bật ko lên
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

pipicodon
    - Chọn "Create a New Catalog ..." - để tạo 1 Catalog mới !
    Sau đó thì dùng thui !
    Camera‬ & ‪Lens‬‎Profiles‬ - cập nhật mới nhất cho CameraRAW 8.3 nhưng Lens & Camera mới cập nhật xem thêm tại: http://adobe.ly/IQ8lBp 12 - 12 - 2O13
    .
    Ryu
    Cấu hình máy tối thiểu Windows Vista trở lên ! Win XP thì dùng bản 3.6 đã đc giới thiệu trong 4rum nhé !
    Ryupipicodon thích bài viết này.
  7. pipicodon

Hổ Báo VietDesigner
    mình dùng k có đc nên down bản 5.0 gốc cài đặt rồi .. còn cái cameraRAW là phần mềm gì ? mình k biết tác dụng của nó
  8. Hổ Báo VietDesigner

- Bonus cho vài cái ảnh cho dễ hiểu ! Nếu chưa hiểu thì tự seach Gú Gồ - có gì Thắc mắc thì thảo luận !

Lens Correction Profiles:
    (C) Soo Bio

Adobe CameraRAW 8.3
    Đây là ví dụ chức năng Radial Filter của Adobe CameraRAW 8.3 trên nền Adobe Bridge CC (v6.0.1.6)
    - ACR Bản ni là bản mới nhất mới ra ngày hum 12/12/2O13 nhé ! :")
    (C) Amy Covington

Chỉnh sửa lần cuối: 17/12/13
  9. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Hổ Báo VietDesigner : cho mình hỏi là : hiện giờ đang dùng bản full của LR 5, vẫn đang để bản gốc 5.0
    Nó đòi mình update lên 5.3 nhưng khi click vào thì nó link down bản full - 800Mb ?
    ___
    Cái thứ 2 mình hỏi là khi mình dùng LR, việc nhập Preset vào rất mất công, mất thời gian, vì mình có nhiều bộ ấy.
    Nhưng cứ thỉnh thoảng nó lại .....reset hay bị làm sao đó .....mất sạch tất cả các preset mình nhập, lại phải nhập lại từ đầu >"<~
    Vậy là như nào?

Đã thử dùng cả bản Full cả bản Port :(
    Trả lời hộ mình với :(
  10. Hổ Báo VietDesigner

1)
    LightRoom khác với các Soft còn lại của Adobe - Muốn Update thì phải tải bản khác về thui không qua Adobe Application Manager hay Adfobe Cretive Cloud => Muốn dùng 5.3 thì Download cả 800MB về cài thui ! ( mừ trong khi đó cũng chung Update gần như nhau thì Adobe CameraRAW chỉ phải tải 72 MB) :)):))
    2)
    - Preset của LightRoom quá rõ ràng & minh bạch còn chi ta ! Tạo Floder Preset & Copy vô là xong !
    Không chỉ 1 mà hàng trăm ngàn Preset khi Set chỉ mất vài giây Copy !
    Quản lý theo Thư mục thì cực dễ - hơm cần nói nhiều ! :")
    Ví dụ : 50 Premium Lightroom Presets Vol.1 - Hiển thị ngay ở Location nhé !

11. pipicodon

cho mình hỏi là mình down cái cameraRAW 8.3 về mà sao nó đuôi .dmg thì cài cho photoshop và lighroom sao đc vậy?
  12. Hổ Báo VietDesigner

.DMG cho Mac OS ! :)
    Chưa xài Mac OS bao giờ ha !? :">
    Bi giờ Adobe cho Update ACR chứ đâu cho Download bản Cài đặt nhỉ ? ( trừ bản RC - Beta từ Lab)
  13. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Ko, tạo thư mục và up vào các thư mục thì có gì khó đâu T___T
    nhưng cứ đc 1 thời gian là nó tự động reset mất sạch phần mình nhập thêm vào, chỉ còn lại phần mặc định thôi.

Mỗi lần nhập các thư mục như vậy rất mất công :(
    Vì mỗi thư mục có cả trăm preset lận :(

Đấy mới là vấn đề cần quan tâm :((
  14. pipicodon

15. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

16. Hổ Báo VietDesigner

- Mọi người có Thắc mắc chi khi Cài đặt LR 5.3 cứ nêu vấn đề - Có gì thì để mai chúng ta cùng nhau Thảo luận luôn thể ha ! :)
    Ngủ cái đã - Nửa đêm 10*C Mát thiệt ! :)
  17. KhiemThai

18. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

KhiemThai : cái đó , nếu em mở lần đầu tiên thì chọn Create a New Catalog.
    Còn nếu trc đó em đã có Catalog rồi link đến file đó , nó có đuôi .lrdata nhé :)
  19. KhiemThai

Jason B e mở lần đầu, nhấp vào Create a New Catalog để mở file ảnh nhưng nó bị ngay lỗi đó :(
  20. pipicodon

cái đó mình down về dùng k có đc . giống lỗi của bạn nên mình down bản 5.0 full gốc luôn chơi cho nhanh ít lỗi hơn cái bản rút gọn này

Ủng hộ diễn đàn