Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Dùng fontlab chuyển VNI sang Unicode không được!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi sacri, 26/9/15.

Lượt xem: 2,061

1. sacri Mới đăng kí

Chào các bạn!
    Mình lấy font comic unicode làm font gốc rùi mình lấy font HL comic 1 để chỉnh sửa, khi mình mở 2 cái ra thì bình thường, nhưng đến phần thêm dấu thì nó lung tung quá, thằng HLcomic 1 có dấu "^." hoặc "^?" nó không phải "Ậ" hay"ẩ", nên mình copy dấu không được! mà mình tự chỉnh bằng cách copy dấu qua chữ a rùi thêm dấu ^ ngay cái code Â! Thì khi xuất file ra thì mình thấy toàn là hình chữ nhật ko ah! Có file export của mình sai ko? (mình giữ nguyên mặc định của soft ko chình sửa gì hết chỉ thêm tên thui cho no khác với gốc! Các bạn có thể chỉ mình edit từ VNI -> Unicode được ko???
    Cám ơn các bạn!

...

Ủng hộ diễn đàn