Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ebook Lightroom toàn tập

Chủ đề thuộc danh mục 'Các bài hướng dẫn Lightroom' được đăng bởi Amigen, 5/9/12.

Lượt xem: 212,302

1. Amigen Thành viên cấp 2

Thông tin về Ebook

• Hôm nay mình sẽ chia sẻ với mọi người ebook về Lightroom. Ebook do chính mình viết và vì mình là newbie nên việc ebook có lỗi là khó tránh khỏi. Các bạn cứ góp ý nhé... Ebook mình viết cho group mình giờ chia sẻ qua đây cho mọi người...​
    • Mình viết khỏảng 90% + biên tập các bài trên Viedesigner + đọc tài liệu nên nếu các bạn thấy chỗ nào quen thì đừng thắc mắc về nguồn hay bản quyền này nọ nhé... Mình rất mệt khi tranh cãi điều này...
    • Ebook dành cho ai mới tìm hiểu Lightroom nên ai thấy mình không cần thì đừng down, chứ down về rồi nói không đúng sẽ làm mình thấy buồn.
    • Do mình tự mò rồi viết nên lối viết mình có chỗ sẽ hơi khó hiểu hoặc không đúng, mình dùng hình ảnh + chú thích khá nhiều vì mục đích đã nêu của ebook. Vì thế sẽ dễ dàng cho các bạn mới biết Lightroom hơn...​
    Demo ảnh vài trang của Ebook. Ebook có tổng cộng 92 trang nhé...

Tải về tại đây
    [LOCK]http://www.mediafire.com/?vndp741dnk6jrjq[/LOCK]

(sau khi down về các bạn đổi đuôi file thành zip -> giải nén)

Password: amigen

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 4/12/13
    võ bá thoại, LTPhuong, Nghi Huynh GB536 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Rất hoan nghênh tinh thần chia sẻ và đóng góp này :D

Đề nghị những ai xem qua topic này cần phải Thank tác giả 1 cái để cổ vũ tinh thần chia sẻ cho toàn forum nhé :>
    n63kiss, hoandsg, EricLin13059111 người khác thích bài viết này.
  3. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Dù ko xài nhưng phải thanks cho pác :))
  4. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người ủng hộ... Mong ebook sẽ hữu ích cho mọi người... ^^
  5. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Mọi người phải cám ơn bạn mới đúng chứ, nhìn sơ qua ebook rất thích cách trình bày nhiều hình ảnh minh họa :x
    Táo Trần thích bài viết này
  6. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

Đọc ebook bằng phần mềm j` cho dễ bây giờ nhỉ @@~
  7. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Dùng Foxit Reader hoặc nắm cái ebook rồi quăng thẳng vào trình duyệt cho lẹ
    naulluan3388, Tony NguyễnMr.Big thích bài viết này.
  8. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

link die rồi bạn ơi, bạn up lại đc k :(

Nó báo :
    "File Belongs to Suspended Account.

The resource you are trying access belongs to an account that has been suspended

If you believe you have reached this page in error, please submit a ticket."
    Amigen thích bài viết này
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Hix, rõ xui, Acc MF mình nó lock luôn mới bùn chứ, qua còn ngon lành h thì bốc hơi ko một lời báo trước :((
  10. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Update link khác cho bà con nè
    bkcloadingAmigen thích bài viết này.
  11. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Đã fix link... Tài khoản cũ đã bị MF khóa nên đành phải tạo mới, đổi đuôi file, đặt pass... Rất xin lỗi mọi người vì sự cố đáng tiếc này... :-B
    cudyandem thích bài viết này
  12. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Cám ơn bạn up lên link khác dùm mình... Mình đã fix link luôn rồi...
    khoa khờ khạo thích bài viết này
  13. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Các bạn down từ link đã fix nhé... Mình có thay đổi trong ebook (chỗ link down đống preset)...
    khoa khờ khạo thích bài viết này
  14. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

thank, đang cần :D
  15. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

bạn Amigen ơi, sao mình k thấy tool Recover và Fill Light trong Lightroom 4, mà ebook bạn viết bản Lr3 lận :-s
  16. Phạm Hữu Dư

Sao liên tục thấy MF block tài khoản thế nhỉ :-ss
  17. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Sợ đi tù.
  18. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

Sang bản 4 nó đổi tên đấy bạn... Nhưng chung một mục thôi... Vị trí thì không thay đổi nha... Bạn so sánh vị trí trong ebook với Lr 4 sẽ ok...
    cuongbenki thích bài viết này
  19. Amigen

Amigen Thành viên cấp 2

MF nó lock thì em biết rồi... Nhưng nó lock ngang xương khiến em bực mình lắm, tại tối còn ok hết... Sáng ra thì bị lock... Đã viết đơn xin lại acc rồi... @@
  20. Phạm Hữu Dư

Có tàng trữ bậy bạ gì ko mà nó lock thế @@ Nếu ko thì nhất quyết phải kiện!!!
    ngoclinh93Amigen thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn