Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Em cần hỏi về thủ thuật photoshop ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 70211119, 2/4/16.

Lượt xem: 1,665

1. 70211119 Mới đăng kí

Em thấy những bức hình ở trang này rất hay.
    vietdesigner. net/2012/04/silent-world-photography-lucie-simon/
    Nhưng mà vẫn không biết người chụp làm sao để được như vậy! Vì những chỗ như vậy sẽ luôn luôn đông người. E có tìm ra được là có công cụ Monument Mode của Adobe. Nhưng e tải Adobe CS6 về thì lại không thấy đâu cả.
    Các bác chỉ e phần mềm nào làm được bức này với ạ. E muốn chụp vài bức mang phong cách như vậy. Em cảm ơn ạ.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/16
  2. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Chụp nhiều bức rồi bỏ người và ghép lại vs nhau
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình tìm thông tin từ chữ Monument Mode, thì là CC 2015, mính chưa sài CC 2015, bạn cũng chỉ là tìm ở Photoshop CS6, là năm 2013, còn vài năm nữa, mới mò tới dc 2015, làm seo e biết dc CC 2015 bán cái gì trong đó chứ ? ha ha ! :))

Làm thủ công, thì ai cũng biết, nhưng mà chức năng CC 2015, có hay hok ? mới là ... ai sài wa CC 2015, mới biết ... :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. phankien9x

đang sài 2015 và éo thấy cái mode đó :v
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@phankien9x : Uhm ! vậy là nó nằm trong phần mềm của máy ảnh, máy chụp hình đó, khi nhấn chụp hình có nút "MM... Mode", có cái kệ chân cố định, rùi chờ đợi cho người ta đi qua đi lại thoải máy, khi 1 lúc nào đó, nó sẽ cảm nhận dc mọi thứ đã đi wa rùi, nó sẽ báo tic ... tic ..., chụp xong hình, với nền là những vật đứng yên, là hình chỉ có cảnh sau.
  6. phankien9x

cũng ko có cái chế độ đó nhá!
    đã sài qua 5d3 6d 60d 600d d600 d90 cũng chưa nghe cái nào có cái chế độ đó
  7. haitran2302

haitran2302 Thành viên cấp 2

PTS nó có chức năng Auto align layer kết hợp các hình chụp 1 cảnh nhiều thời điểm khác nhau thành 1 ảnh thông nhất, Monument Mode là ứng dụng mới đc adobe phát triển thì PTS lấy đâu ra.:3

Ủng hộ diễn đàn