Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Facebook] Cảnh báo ứng dụng câu Like bằng Hijacking

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi juno_okyo, 22/9/13.

Lượt xem: 5,208

1. juno_okyo Thành viên cấp 1

Bằng cách sử dụng những đoạn script Facebook Like Hijacking, attacker hoàn toàn có thể kiểm soát từng click của bạn. Lợi dụng những script này, việc chèn vào các ứng dụng nhằm câu like có thể khiến số like của page tăng nhanh chóng trong khi người dùng hoàn toàn không hay biết việc họ đã bị "ép like" ra sao.

Cùng theo dõi video sau để hiểu rõ hơn về Like Hijacking!

Hãy share cho bạn bè cùng biết và cảnh giác với những ứng dụng như này nhé!

Video thực hiện bởi Juno_okyo.
    ~> Juno_okyo's Blog.​

...
    sr_9x, việt ptit, Hẻo Hóm Hĩnh3 người khác thích bài viết này.
  2. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Dạo này thấy quá nhiều người chơi ứng dụng này :)) hẳn là đã vớ được 1 lượng like khủng rồi :D

Thank for share !
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Vào page đấy. ~20 người bạn của mình đã like -_-
    Chả hiểu sao mình ko bị :3 :3 mặc dù hôm trước có thử chút.
  4. Huỳnh Đăng Khoa

Huỳnh Đăng Khoa Thành viên cấp 1

Mình cũng biết tí về lập trình đây lf dạng code ăn theo hiệu ứng con trỏ nhưng thay con trỏ thành code like, share,... rồi cho nó hiển thị display là 0% nhưng hình như nó có thời gian ấy, đợi xí là nó tự mất
  5. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Hôm trước có chơi ứng dụng nhưng trang tự động like lại là mật ngữ 12 chòm sao :))
    À mà thớt cho hỏi cái extend lúc dùng trên firefox kiểm tra url là chi vậy :D
  6. nghiadun

nghiadun Thành viên cấp 2

nó die luôn thớt ạ
  7. SITUVN

SITUVN Thành viên cấp 2

Tình trạng này mình đã gặp trước đây.

Một số trạng lúc trước họat động khá uy tín, nhưng sau này "biến chất", không biết quyền quản lý trang bị kiểm soát bởi kẻ xấu hay chính quản lý trang thay đổi bản chất. Nhấn vào xem video thì nhận ra là đó chỉ là hình chụp của video trên Youtube. Thấy Tooltip có chữ Thích/Like hiện ra nên mình xem mã nguồn thử, nó trỏ đến 2 - 3 trang cùng 1 lượt, đồng thời cứ khoảng 5 giây thì nó tự thay đổi trang muốn thích kia.
    Cái bóng của Sư Tử thích bài viết này
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thì chẳng bao giờ đụng vào mấy cái app vớ vẩn trên face :))
  9. juno_okyo

juno_okyo Thành viên cấp 1

Tiny Love: HackBar nhé bạn :D
    addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/hackbar/
    Tiny Love thích bài viết này
  10. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

thank thớt :D
  11. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Đề nghị report luôn cái page câu like theo ứng dụng ấy :D
    juno_okyo thích bài viết này
  12. minshin

minshin Mới đăng kí

e cũng làm nhưng làm xong là zô bỏ like liền =))
  13. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

trc vô trang phim.clip.vn chơi. thấy like page khi nào ko biết
  14. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

con gay này đã mon men sang đây r. btw gj man!
  15. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

ơ nhưng sao có mấy người vẫn dùng được ứng dụng này nhỉ. Mình ấn mãi mà nó chả chịu chạy gì

Ủng hộ diễn đàn