Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Mình không thể đổ màu trong photoshop được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thăng Fly, 7/4/14.

Lượt xem: 29,962

1. Thăng Fly Mới đăng kí

Khi mình tạo vùng chọn và đổ màu thì nó hiện lên như sau "Could not fill because the histôry state does nit contain a corresponding layer.

Khi mình ấn Ctrl + Del thì fill đc màu dưới nhưng Alt + Del không thể fill đc màu trên
    Mình bị như thế này 2 ngày rồi :'( hết sức bất tiện

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

"Không thể tô màu vì chế độ màu không phù hợp với tình trạng lịch sử" :-?
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. skyblue-picture

skyblue-picture Thành viên cấp 3

Save line..... sau đó "ri sét" về chế độ ban đầu của PSP.Vào lại xem sao bạn
  4. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

chọn sai layer kìa đơn giản như bạn không thể xóa 1 cái gì mà nó không tồn tại
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sai layer nào?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. skyblue-picture

layer nào mà chả fill đc ..... Sai ở dâu????
  7. kumito

kumito Thành viên cấp 2

nhìn màu xám đen này là bạn đang dùng cs6 hoặc pts cc,bạn vào theo đường dẫn trong hình và xóa
    đưa pts về thời điểm cài đặt
    Thăng Flyskyblue-picture thích bài viết này.
  8. skyblue-picture

kumito bác nói đúng ý em!
  9. Hoang Tâm Thanh

Hoang Tâm Thanh Mới đăng kí

10. Thăng Fly

Thăng Fly Mới đăng kí

Bạn ơi khi mình đưa PS về thời điểm cài đặt nó có mất tất cả các pattern và brush mình đã add vào không? @@
  11. Thăng Fly

Thăng Fly Mới đăng kí

Tình hình là xoá cái kia rồi vẫn không được các bác ạ
  12. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hiện giờ là Magic Wand, bạn phải bỏ cái Magic Wand này đi, và hiện giờ đang là E của Unikey, gõ English thì hok cần Unikey đâu nhé, nút tắt của Unikey đã lấn chiếm nút tắt của Photoshop, bạn phải tắt cái Unikey đi luôn, thì nút tắt mới thục hiện cho Photoshop dc. bạn Fill bang mục Edit Fill, vì con Magic Wand đã tạo 1 vùng rất nhỏ bé, ở mép nào đó, mà bạn hok thể nhìn thấy dc.
  13. Thăng Fly

Thăng Fly Mới đăng kí

tranvan.muon : Cảm ơn bạn nhưng vẫn không được. Vẫn bị lỗi đó. Còn chọn vùng chọn như thế nào mình hiểu mà, đó ko phải là vấn đề mình gặp phải bạn à.
    phỏm thích bài viết này
  14. phỏm

phỏm Mới đăng kí

mình cũng bị như vậy. bạn sửa đượcchưa chỉ giúp mình vơi.cùng cảnh ngộ rồi buồn quá
    hazz
  15. thanhvienvipo

thanhvienvipo Mới đăng kí

đổ màu lên layer không có vùng trọn thôi mà
    tranvan.muon thích bài viết này
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@thanhvienvipo : Mình đọc câu hỏi, thì người hỏi, đã biết tạo vùng chọn òi, mà lại chưa biết lệnh Fill nằm ở đâu, chỉ biết nhấn nút tắc, nhắm mắt nhấn nhấn các nút ở bàn phím, lỡ bị Caplock, hay bị gì đó, hok ai biết dc, vì hok biết lệnh Fill bình thường, nằm ở đâu. he he ! :))

Mình thì biết lệnh Fill nằm ở Edit - Fill nè ! fill vào là xong phim. Nếu hok có vùng chọn, thì Fill sẽ ẩn mờ, hok hiện ra, hok Fill dc luôn, thì cũng sẽ biết chưa có vùng chọn, he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/18
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

Alt hoặc ctrl + backspace chứ nhỉ, sao lại +del.
  18. drax

drax Thành viên cấp 4

19. TiM0n

TiM0n Thành viên cấp 1

Nếu fill màu bằng alt+del được nhưng bạn muốn fill màu bên dưới thì bấm thêm phím X ( chuyển màu background thành foreground ) là được. tốn thêm phím X.
    tranvan.muon thích bài viết này
  20. ngocsam427

ngocsam427 Mới đăng kí

các cao nhân giúp em với, em cũng bị trường hợp là chọn layer của group 1 để đổ vào gr2 nhưng khi chọn vùng chọn và bấm Alt Delete thì không có thay đổi gì, cách khắc phục sao ạ?

Ủng hộ diễn đàn