Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em làm video kiểu nhân vật hoạt hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Bánh Bèo, 21/3/13.

Lượt xem: 17,937

1. Bánh Bèo Mới đăng kí

Có bác nào rảnh rảnh, cao tay giúp em làm cái video nhân vật hoạt hình với, tầm 2 đến 3 phút thôi ạ. Em có bài tập lớn cần sáng tạo. Nội dung đơn giản, cũng không cần chuyên nghiệp quá đâu ạ.
    Ý tưởng: Những con người yêu sách muốn tìm một nơi yên tĩnh để đọc sách. Những người thích café muốn tìm 1 quán café ngon, giá cả hợp lý, thuận tiện đi lại. Họ gặp nhau trong lớp học Marketing và cùng nhau lên ý tưởng kinh doanh Café sách.
    Nhân vật: - Duyên, Diệu, Diệp, Duyên axit, Dung, Kim Dung, Đạo, Đạt, Điệp
    - Cô giáo, nhân viên phục vụ
    Cảnh: Quán café, thư viện, Trường Banking Academy, phòng học 402

1. Duyên và Diệu rất thích đọc sách. 2 người hay ra quán café gần nhà để ngồi đọc sách. Nhưng nhiều khi quán café ồn ào đến nỗi không thể nhập tâm để đọc sách được.
    2. Đạt cũng là một người yêu sách. Đạt hay lên thư viện trường để học và đọc sách. Nhưng nhiều lúc thư viện đông đến nỗi không có chỗ ngồi.
    3. Dung, Duyên axit, Diệp và Điệp đi uống café. Nhân viên trong quán phục vụ khó chịu
    4. Kim Dung, Đạo rất thích uống café. Quán café ngon thì không có chỗ để xe. Quán café có chỗ để xe thì café không ngon
    (cho 2 nhân vật đi oto (hoặc xe máy), có sự so sánh 2 quán café)
    5. 1 ngày đẹp trời
    Tại Học viện ngân hàng, phòng 402, môn Marketing
    Cô giáo chia nhóm
    9 người được xếp vào 1 nhóm
    Diệu hỏi Đạt: sở thích của cậu là gì
    Đạt: tớ thích đọc sách
    Diệu: tớ cũng vậy và uống café nữa
    Duyên: me too
    Những người còn lại: tớ cũng thích café
    6. Nhân ngày nhóm Dê trên Đê thành lập, cả nhóm đi uống café ở quán café XYZ
    (Quán café ồn ào)
    7. Quán café: (nhạc ầm ĩ)
    Dung, Diệp: café hổng ngon L
    Đạo: ồn ào quá
    Đạt bỗng nảy ra ý tưởng: hay chúng ta góp vốn kinh doanh về café sách đi
    Điệp: liệu có được không
    Duyên: hay mà. Ok
    Diệu: liều ăn nhiều J)))) OK
    Kim Dung, Duyên axit: tớ cũng muốn liều
    9 người: OK
    8. Đạt phân công:
    Diệp: Kế hoạch kinh doanh
    Dung và Duyên axit: Phân tích môi trường vi mô, vĩ mô
    Điệp và Đạt : Phân đoạn TT và lựa chọn TT mục tiêu
    Đạo và Kim Dung: Định vị sản phẩm dịch vụ.
    Duyên và Diệu: Xác định chiến lược marketing cụ thể

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn nên chuẩn bị tiền và ra giá đặt hàng làm...chứ ai rảnh rảnh làm ko công đâu
    Pùm Trà, Kyou, sói xám bá đạo13 người khác thích bài viết này.
  3. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Cái này tốt nhất bạn nên ghi là thuê hoặc giúp đỡ có trả công. chứ vs yêu cầu cao và chuyên ngành thế này thì cần đầu tư sáng tạo và mất thời gian nhiều lắm đấy :)
  4. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

kiểu này không dưới 10tr nhỉ?
    Bu Bươm Bướm thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tôi vẫn ngày đêm trăn trở ko hiểu tại sao cho đến giờ vẫn còn nhiều bạn còn sở hữu cái tư tưởng "rảnh rảnh làm giúp" như thế này?

Cho bạn xem cái clip hoạt hình này!​
    1619 frame nhé​
    trandung37, clackken, Shimizu30 người khác thích bài viết này.
  6. Hoàng Phượng

Hoàng Phượng Thành viên cấp 2

có 2-3 phút thôi á. Cái đồ án flash làm dc 1 phút mà cũng bở hơi tai rồi. đây ai rảnh làm giúp có 2-3p thôi
  7. VuTrongThinh

VuTrongThinh Thành viên cấp 2

Hồi trước mình cũng làm hộ suốt, vẽ layer thôi có gì đâu mấy bác khó tính thế. Nhưng dạo này bận rồi nên mình ko giúp đc.
  8. hoanglam

hoanglam Thành viên cấp 2

cỡ này bèo cũng từ 5tr đổ lên may ra mới có ng` nhận.... thật là k hiểu nổi tư tưởng của mấy bạn :))
  9. TeeAnh

TeeAnh Mới đăng kí

Tôi mới thấy Bạn thật là rảnh, chỉ tầm 2-3p, đọc mà nực cười :-j
  10. dragon1402

dragon1402 Thành viên cấp 1

chắc thanh niên kia cứ ngĩ làm nó dễ như cầm điện thoại mà quay ý mà :))
  11. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

nói thật, đọc xong topic của bạn trong đầu mình ko nghĩ đc gì nữa. ko còn gì để nói, bạn muốn có cái gì bạn phải tìm hiểu nó trước
  12. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Bạn thử ra mấy chỗ ng ta làm video coi vs yêu cầu như trên thì có tiền triệu trở lên không mà đòi chỉ vẽ layer
    Xàm =))
    dinhtra53th thích bài viết này
  13. Nguyễn Thế Toàn

Nguyễn Thế Toàn Thành viên cấp 1

nói chung k ai rảnh dư hơi mà làm , hình còn reotuch dùm , 1 2 tấm chứ video flash đòi hỏi công phu thế kia , cả 1 nùi kịch bản , dễ ăn

10tr thì INBOX mình làm , 1 tuần có :v

còn k chia tay
    Khải Thư thích bài viết này
  14. nothing1888

nothing1888 Mới đăng kí

Đọc kịch bản cũng hết 2-3 phút rồi :D
  15. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Bài tập lớn ~> bạn chắc cũng học thiết kế hay đại loại ~> nên biết 2->3ph film nó rơi vào tầm 120~>180 flame :| bạn nhờ nhẹ nhàng như ko í

vẽ 120~>180 layer +.= ngày xưa bạn cũng rãnh thật
    theodore_tdt, WindyZBoy, monsterbka1 người khác thích bài viết này.
  16. banhbaola

banhbaola Mới đăng kí

bạn thử vẽ xem tốn bao nhiêu cái layer mới làm ra cái clip như yêu cầu chủ thớt =))
  17. VuTrongThinh

Cứ ở đó mà cười đi =)) Làm miễn phí thì cũng tàm tàm thôi chứ ai làm đẹp như tiệm được, vẽ cái 1 vài cái layer cho nó chạy thôi :))
  18. giabuu

giabuu Mới đăng kí

xem tiêu đề còn đỡ, xem tiếp nội dung thì, 2 đến 2 phút của bạn chắc tốn hết 2 tháng mơi hòan thành , tui thấy bạn rảnh lắm đó
  19. langthang217

langthang217 Thành viên cấp 1

vẽ layer là cái quái j??? ra vẻ nguy hiểm vãi :)))))
    wangdu thích bài viết này
  20. VuTrongThinh

Ý mình là frame đó >"<.....cũng dạng layer bên pts gọi quen thì sao, thích xoáy ko ==" AHBP =))

Ủng hộ diễn đàn