Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gõ chữ bị màn hình đen PTS CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi plusvn, 6/7/13.

Lượt xem: 7,244

1. plusvn Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi mình dùng PTS CC, lúc open hình có sẵn trong máy ra thì như hình 1. Xong click vào gõ chữ thì nó bị màn hình đen như hình 2, như thế là do lỗi gì :(

...
  2. Crz

Crz Thành viên cấp 3

2 cách:

1/ Ctrl + K => Perfomance => Advanced Setting => Tắt Open LG.

2/Ctrl + K => Perfomance => tắt cái Use Graphic Processor.
  3. plusvn

plusvn Thành viên cấp 1

Cách 1 thì không tìm thấy cái Open LG ? Cách 2 thì tắt cái Use Graphic Processor xong vẫn bị :(
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình đã tìm ra cách sửa. Nhưng giờ bận quá, với lại cách khá khó. Bạn sẽ không hiểu đâu. Rảnh mình team cho.
    lephichung thích bài viết này
  5. plusvn

plusvn Thành viên cấp 1

Bác nào biết mà rảnh rang thì chỉ mình nha..
  6. Nguyễn Tuấn Việt

Nguyễn Tuấn Việt Mới đăng kí

Có cùng câu hỏi với chủ top, hi vọng được hướng dẫn
  7. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Mình cũng vậy không biết cách sửa lỗi sao đành chờ bác assmin MS vá lỗi thâu @@[​IMG]
  8. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Vào Preference (Ctrl K) > Performance > Advanced Graphics Processor Settings > Drawing Mode chọn lại là Basic.

Tắt và mở lại PS.

Ủng hộ diễn đàn