Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp vui ảnh gái gú mùa giáng sinh (khoe gấu trá hình)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi DK Design, 11/12/13.

Lượt xem: 3,669

1. DK Design Thành viên cấp 1

^^ mình đến với nhiếp ảnh cũng ko lâu thời gian cầm máy ko nhiều.tự tìm tòi rồi cầm máy,mình diễn đãn nhằm giao lưu để học hỏi thêm,mình cũng chỉ chụp chơi rồi góp vui thôi nhưng rồi mình nhận ra ở đây có những bạn chỉ chăm chăm nhìn máy nhìn lens rồi ném gạch ném đá nên mình cũng thật sự cảm thấy có lẽ nên gỡ xuống để nhường chỗ cho một số thành phần thích thể hiện ra đây show off. bữa đọc được bài viết về tình hình nhiếp ảnh gia ở Việt Nam bình ảnh bằng độ noise độ nét máy gì lens gì hôm nay mình càng thấy rõ thực trạng đó ở đây.nhìn bình luận mình thấy toàn hỏi lens L gì máy gì chứ chả nói là mình nên chụp ntn bố cục ra sao.giả sử mình ko nói lens L hay máy 5D chắc đã ko ăn gạch thế này.có lẽ nơi mà nhiếp ảnh được đánh giá bằng độ mắc tiền của máy độ xịn của lens thì mình đành lui về tự chụp tự xem tự rút kinh nghiệm chứ ko dám chia sẽ đế khỏi mang tiếng "phí máy, phí lens". mình chả thấy buồn vì các bạn chê hình mình xấu vì mình ko fải là chuyên gia nhiếp ảnh gì chỉ là newbie cần góp ý thêm thôi.chỉ buôn cười là máy ảnh gia và thợ ảnh tại gia hơi bị nhiều.mong một số thành phần "máy cùi lens ghẻ,lần đầu cầm máy" show hình để mình có thể học tập thêm ^^

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/13
    iamatsunderemarine1213 thích bài viết này.
  2. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Lens L là lens gì bạn. L cũng có nhiều loại lắm. 5D với lens L chụp như vậy thì hơi phí gear.
  3. DK Design

DK Design Thành viên cấp 1

JKP hình chụp chơi cho vui thôi bạn ^^ mình mới chơi thôi ko dám múa rìu qua mắt "thợ"
  4. Lê Quang Đạo

Lê Quang Đạo Thành viên cấp 1

L loại gì đây bạn, mà hình như hình của bạn là stock luôn hả ?
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Ảnh này qua blend rồi! :D
    Chủ thớt nói vậy để 1 số NHIẾP ảnh gia chân chính ko vào ném đá :v :v
    DK Design thích bài viết này
  6. DK Design

DK Design Thành viên cấp 1

:D hình blend sơ sơ thôi.hihi.mình chụp cho vui thôi.lens 24-70L và 50 1.2L và 5D mark II của bạn. niềm mơ ước nho nhỏ cơ mà ko bao giờ có cơ hội được sở hữu :'(
  7. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

Vãi. cho 3 điểm trên 10
  8. vũ ngọc dũng

vũ ngọc dũng Thành viên cấp 1

ảnh bác chụp thấy nhiều noise quá, nhưng thấy 5d mark 2 chụp với 2 len này hơi bị phung con nhà phí.dù sao e cũng chấm bác 6/10 ko đắt quá giống bác trên 3/10 hơi quá đáng
  9. PHN

PHN Thành viên cấp 1

24 70 2.8+ 50 1.2 + 5DII
    Cầm Lén sịn "run" tay lắm hả thým :">
  10. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Mình thấy bộ ảnh này tệ quá.
  11. tonytengteng

tonytengteng Thành viên cấp 1

hiếp ảnh gia hay máy ảnh gia???
    >>>> hình wa tệ
  12. Tit Nguyen

Tit Nguyen Thành viên cấp 1

Người ta đã phải rào trước là mượn với chụp chơi rồi mà vẫn ko thoát khỏi lưỡi chém của mấy hiếp ảnh gia "Không Phí". Thế ý là chụp non thì không được cầm gear xịn hả =)))))))
    Nhìn ảnh em nghĩ bác cũng có tìm hiểu về chụp ảnh, chứ ko phải là cầm máy lên bấm bừa. Cũng có cố gắng để có bố cục với các thứ. Nhưng mà vẫn hơi hình vẫn hơi rối như kiểu anh có cành cây xuyên từ bên này qua bên kia tấm ảnh ý ạ @@. Noise nhiều quá mà nhìn môi trường bác chụp chắc ko phải thiếu sáng, 5D khử noise cũng tốt nên ko biết noise có phải do bác dùng PTS hay Lr kéo kéo gì khi blend ko @@. Tấm 2 bị vàng nặng quá ạ, mà em nghĩ ko phải do blend. Em cũng mới tập tành nên ngu ý của em thế.
    Còn đâu cứ tập chụp ảnh nhiều thì tự nhiên nó sẽ đẹp bác ạ, kệ kẻ nào xiên xỏ.
    DK Design thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn