Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý giúp mình build bộ PC

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi cgly, 28/8/15.

Lượt xem: 1,700

1. cgly Thành viên cấp 1

Mình muốn build bộ PC sử dụng cho những việc học, ko chơi games.
    em mình học về kiến trúc nên sử dụng các phần mềm 3d, cũng mới năm nhất nên ko cần chuyên lắm.
    và có sử dụng các phần mềm khác như AI, PTS, AE.
    mình có 10tr thôi, mình tham khảo và chọn được cấu hình như thế này, mọi người góp ý giúp ah:

ntel® Core™ i5-4460 Processor (6M Cache, up to 3.40 GHz)-Box --- 4,299,000 VND
    MSI H81M PRO-VH BootRom --- 1,668,000 VND
    WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue --- 1,329,000 VND
    POWER 650W 24P --- 400,000 VND

Tổng là 8,345,000 VND
    số còn lại mình mua case, màn hình AOC, key và mouse.
    Có cần đến ổ quang không?

Không biết có cần thêm Card màn hình cho yêu cầu trên không ah? Vì CPU kia có tích hợp card onboard.
    (mình thấy có a kia chia sẽ như vậy) :D

Mình định mua ở phong vũ, có chổ nào trong HCM giá tốt các bạn chia sẽ giúp ah.

Cảm ơn các bạn vì đã đọc bài của mình!

...
  2. trongnguyen1985

trongnguyen1985 Thành viên cấp 1

cái dàn của bác không khéo chắc đi sớm, vì con nguồn quá lởm :D nếu trong tầm 10tr thì mình xin phép build lại thế này:

intel core i5 4460 - 4300k
    main asrock h81m-g - 1350k
    ram corsair LP 2x4gb bus 1600 - 1650k
    hdd wd 1tb blue - 1250k
    psu FSP Saga 400 - 570k
    case aerocool v3x - 400k
    tổng: 9520k, vừa đúng yêu cầu của bạn :D
    còn mua thì mình khuyên là ko nên ghé phong vũ, có thể tham khảo mấy chỗ như tân doanh, nam an, tân thành danh,....
    cgly thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chào bạn, ý kiến riêng của mình nha. Đã là máy để làm việc mà đặc biệt sử dụng cho các thiết kế đồ họa ... thì bạn nên xài Card màn hình (hay Card đồ họa) rời sẽ tốt hơn vì Card Onboard được tích hợp sẵn trên Main nên hoạt động nhờ vào sức mạnh của cấu hình (CPU, Ram)
    Còn Card rời thì như bạn đã biết rồi đó, được thiết kế riêng, hoạt động độc lập và đương nhiên chuyên về xử lý hình ảnh, đồ họa, 3D, Game.
    Vậy là bạn đã biết mình nên xài Card nào rồi đó.
    (ai có làm thiết kế chắc cũng như mình đôi khi xài máy cấu hình cũng không được cao + Card onboard phụ thuộc CPU & Ram mà xử lý mấy cái đồ họa lớn lớn xíu là lục nào cũng báo Memory Ram liền).
    Thân.
    cglymono thích bài viết này.
  4. cgly

cgly Thành viên cấp 1

trongnguyen1985 chac minh giam tien RAM lại quá, vì ko cần đến 8Gb Ram. ko cần CARD bác?
    cảm ơn bạn đã góp ý. :D
  5. cgly

cgly Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn K.Trang chắc giảm 1 vài thứ để mua card :D
    K.Trang thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn