Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HELP] Copy ảnh Vector từ illustrator sang Pwerpoint

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Nhàn cư Vi bất thiện, 9/2/15.

Lượt xem: 17,454

1. Nhàn cư Vi bất thiện Mới đăng kí

Rất mong các tiền bối chỉ giáo: cách copy ảnh từ illustrator sang powerpoint mà vẫn giữ nguyên định dạng vector. em copy bình thường thì ảnh vector trong illustrator khi chuyển sang powerpoint nó thành ảnh Bipmap???

...
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

hóng ảnh vector :)
  3. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

- Khi đã cho sang powerpoint thì bạn cần vector để làm gì nữa.
    - Nếu muốn thì bạn mở powerpoint ra, chọn những vector bên illus mà bạn đã làm, rồi kéo thẳng trực tiếp rồi thả vào trang powerpoint đang mở kia. Nếu muốn đổi màu cho vector mà bạn muốn bên powerpoint thì bạn chọn hình bên powerpoint, chuột phải chọn Ungroup, rồi chọn hình và đổi màu.
  4. Nhàn cư Vi bất thiện

Nhàn cư Vi bất thiện Mới đăng kí

buttre_07 . vấn đề của mình ở đây là khi mình cop từ illus sang power thì ảnh vector biến thành bitmap, khiến mình ko thể chỉnh màu, tô viền hay thêm chữ. chất lượng ảnh cũng ko mượt như vector. bạn có cách copy nào mà vẫn giữ nguyên được định dạng vector không? chỉ cho mình với. mình gà cả illus và power. :'(
  5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Nhàn cư Vi bất thiện viết thư cho MS bảo nó nâng cấp PP lên để có thể đọc và chỉnh sửa file vector. Và nếu thành công thì nhờ ơn của bạn chúng ta có thể không cần đến Ai hay corel nữa.
    Hảo Hảo thích bài viết này
  6. Nhàn cư Vi bất thiện

dabeomoon . Đây là 1 file ảnh vector trong PP. mình ko nghĩ là họ thiết kế nó trong PP
    Code:
     https://drive.google.com/?tab=wo&authuser=0#my-drive 
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Export file AI ra định dạng emf - Enhanced Metafile (EMF)
    thangtin9Hảo Hảo thích bài viết này.
  8. phamhuyenIBG

phamhuyenIBG Banned

9. Hay, like cho thớt :3
  10. Nhưng nói thật mình không thích vẽ bằng vector cho lắm
  11. Nhàn cư Vi bất thiện

sr HSP , bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không? mình gà công nhệ quá!
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Bạn export nội dung vẽ trên AI ra định dạng .EMF - Enhanced Metafile (EMF)
    Mở powerpoint lên insert picture , dẫn đến file vừa xuất.
    chuột phải lên nó chọn edit picture , nó sẽ hiện thông báo cái hình bạn vừa import nó chưa gom vào 1 nhóm (group) và có muốn convert sang định dạng office drawing object thì bấm OK là xong ,
    Cuối cùng tuỳ chỉnh style cho nó theo ý
    Nhàn cư Vi bất thiện thích bài viết này
  13. Nhàn cư Vi bất thiện

Cảm ơn HSP nhé! giá có 2,3 cái like thì tốt! :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn