Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Giúp e ở chế độ lưu file các pro ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Thanhphuong07, 9/1/17.

Lượt xem: 1,577

1. Thanhphuong07 Mới đăng kí

Mình lưu file. AI trong thư mục bình thường, nhưng khi mở file trong thư mục đó thì không đc. mình phải chuyển file đã lưu ra desktop mới có thể mở file đc. Có phỉa ở vần đề mình lưu file không ạ? bạn nào giải đáp giúp mình thắc mắc này không ạ? mình cám ơn nhiều

...
  2. tamcoi1981

tamcoi1981 Thành viên cấp 1

hi, bạn cần coi lại thư mục bạn lưu có đánh tiếng việt không? nếu có thì chắc chắc bạn không mở dc file rồi, chỉ cần đánh không dấu thì bạn mở trực tiếp bình thường :)
    Thanhphuong07 thích bài viết này
  3. Thanhphuong07

Thanhphuong07 Mới đăng kí

#tamcoi1981 mình vừa mới thử nhưng cũng không đc bạn ơi.
    mình bê nguyên file đó vẫn để tên tiếng việt có dấu ra desktop thì vẫn mở đc như thường :-s:-s:-s:-s
  4. trangnt88

trangnt88 Banned

nó có thông báo gì không? bạn chụp lại màn hình ý ắt sẽ có cao nhân chỉ giúp
  5. tamcoi1981

->bạn đã kiểm tra thư mục bạn đang lưu file có đánh tiếng việt có dấu không? nếu có thì không mở dc đâu, xem kỹ lại thử đi nè
    Thanhphuong07 thích bài viết này
  6. Thanhphuong07

Thanhphuong07 Mới đăng kí

mình thử lại được rồi, cám ơn các bạn nhiều^:)^^:)^^:)^^:)^
  7. trangnt88

trangnt88 Banned

thế nó bị lỗi gì thế ? lần sau mình tránh ( m đang tìm hiểu)
  8. tamcoi1981

lỗi ở chỗ "tên thư mục", bạn không được đánh tiếng việt có dấu nhé :)
  9. trangnt88

trangnt88 Banned

ok. thanks bạn nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn