Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help mem nữ mới vào forum nào mấy anh . Anh hoá site phim

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi ♥maboo♥, 11/12/14.

Lượt xem: 3,424

1. ♥maboo♥ Mới đăng kí

Phận gái nên gà , muốn làm cái site phim tiếng anh mà khó quá . Đa số toàn theme tiếng việt , em thì gà chả biết chỉnh sữa source như thế nào . Anh chị nào giúp em việt hoá với ạ . Theme của phim3s :D . Có hậu tạ

...
  2. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Trôi nhanh quá :(:(:( help em với :3
  3. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Trai hay Gái thì đều bắt đầu từ bào thai trong bụng mẹ, chả có lý do gì mà bạn lại bảo "phận gái nên gà". Tớ thấy lo cho bạn vì số gạch đá bạn sẽ nhận đc nếu câu nói này đc nhiều ng nghe đc. Bạn có biết có bao nhiêu nữ Web designer / developer tài giỏi trên thế giới và ở VN ko ? Có đam mê và chịu học hỏi thì ai cũng có thể giỏi trong lĩnh vực mình chọn.

Bạn đam mê thì nên học rồi tự làm cho mình, nếu chỉ là nhờ vả rồi hậu tạ thì chẳng phải lúc nào cũng có người làm giúp bạn đâu, làm web là 1 công việc cần sự lâu dài, chẳng designer hoặc developer nào có thể làm xong 1 trang rồi phủi tay mà ko cần chăm sóc trang đó.

Thường thì topic tớ ko liên quan tớ ko cmt, nhưng bức xúc thay cho các bạn nữ trong nhóm nên góp ý với bạn như thế.
    ♥maboo♥ thích bài viết này
  4. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Mỗi người đều có 1 sở trường của riêng mình. Không có ai không có cả. Nếu bạn không rành tiếng anh thì hãy anh hóa những từ bạn biết. Rồi những từ còn lại bạn có thể dịch hoặc nhờ các anh trên này giúp. Mới học nghề thì có thể gà nhưng làm nhiều rồi quen. Chẳng ai vừa sinh ra đã biết làm ngay mọi thứ cả. Cố lên
    HanTal U : Biết là thế nhưng bạn nặng lời quá :v
    ♥maboo♥HanTal U thích bài viết này.
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

xPoca quả là tớ có hơi nặng lời với 1 cô gái yếu đuối thật, tại đó giờ thấy nhiều người dè bĩu các bạn nữ trong nhóm mãi cho đến lúc thấy tài của các bạn ấy mà thấy tức cho cái quan niệm cổ lỗ là nữ thì ko giỏi ngành công nghệ :)

P/s: cho tớ xin lỗi nhé bạn chủ topic :)
    xPoca♥maboo♥ thích bài viết này.
  6. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Chẳng sao cả . Em tìm file ngôn ngữ mà edit thì sợ sai mà lúc up theme lên nó báo lỗ như thế này
  7. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Giúp thì có được gì không ta. Phải là English hoá chứ nhỉ
  8. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Texture_SSK gì cũng được :3 . Giúp em được ko á
  9. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

10. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

HanTal U : Thì đó là do người ta chưa biết được. Mới nhìn qua đố ai biết mình làm được từ Lập trình , thiết kế mạch , thiết kế ảnh đấy. À quên còn ngành chơi game nữa. Người ta không biết thì kệ họ. Mình học đồ họa khá nhiều video là nữ giới hướng dẫn đây ;))
  11. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Cảm ơn các anh nhiều :D
  12. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đọc cái tiêu đề nghe phát mệt thật, cần giúp gì thì cứ ghi rõ ở tiêu đề đi, trai gái gì ở đây ko biết nữa, tính dùng mỹ nhân kế àh :|

Theme Wordpress về phim download từ mấy bản share được mod từ mấy tay Việt Nam hay sao mà ko có bản tiếng Anh? Thường thì gốc là từ tiếng Anh sau đó mới đc Việt hóa chứ, sao giờ lại ngược lại nhỉ :-?
    ArtBK Trần Sáng♥maboo♥ thích bài viết này.
  13. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

14. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư nếu tìm ra được bản gốc thì chả hay :3 , em là gái em ko có quyền tuyên bố giới tính ạ :(:(:(:(
  15. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

Huy Ds anh có source bản tiếng anh nào ko ạ , code phim3s lỗi tùm lum nên em tìm bản khác
  16. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Source thì mình ko có sẵn,bạn có thể search google.Còn việc Source phim3s lỗi thì bạn có thể sửa code cho hết lỗi mà,người ta chạy dc tại sao mình lại ko chứ ?
  17. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

forum này toàn FA lâu năm nên cứng lắm ;)) k mỹ nhân kế được đâu
  18. ♥maboo♥

♥maboo♥ Mới đăng kí

19. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Nếu dc thì cứ gửi teamplate qua cho mình,mình test xem lỗi như thế nào . Nếu fix dc thì mình fix cho.Vậy nhé !
  20. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Mới vào thì phải cố gắng,làm nhiều rút kinh nghiệm,trình nó củng lên lv :)

Ủng hộ diễn đàn