Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Help] Xuất video bằng After Effect quá nặng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thuylejsy95, 11/8/17.

Lượt xem: 3,629

1. thuylejsy95 Mới đăng kí

Mình làm một đoạn film bằng AE chỉ dài khoảng 3-4 phút nhưng khi render xong file nó lên đến 20GB
    Mình xuất file .avi chứ không xuất .mp4 vì mình làm sub encode bằng VituralDub bắt buộc định dạng này.
    Mọi người ai biết hoặc đã khắc phục được lỗi này giúp mình với!

...
  2. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Xuất ra mp4 h264 rồi convert qua avi
    thuylejsy95 thích bài viết này
  3. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Do máy yếu vote thay màn hình computer
  4. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

dùng after effect sao không dùng premerie để biên tập nhỉ :3 làm gì phải khổ thế
  5. thuylejsy95

thuylejsy95 Mới đăng kí

uiliver mình sẽ thử cách này xem ^^
    tieuconuong mình cũng chỉ mới hiểu sơ sơ về máy =(( để nghiên cứu thêm xem sao =))
    kuriborr mình mới tập tành tìm hiểu nên ko biết cái nào hơn '@^@|||
    Cảm ơn các bạn giúp đỡ :-bd
    kuriborr thích bài viết này
  6. kuriborr

kuriborr Thành viên cấp 1

theo mình thì premerie hơn hẳn đó chứ hỗ trợ tốt, tương tác với các phần mềm adobe khác có thể render nhanh hơn với media encoder và adobe đang rất mạnh nên hỗ trợ từ các plugin ngoài cũng như của chính adobe cũng rất nhiều tut tìm trên youtube, google thì bạt ngàn bạn mới học thì học những cái gì nó có nhiều hướng dẫn thì khỏe re à :3
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tieuconuong: Thay màn hình? Sao không khuyên người ta cách xuất phim ổn định hoặc nâng cấp linh kiện phần cứng của máy mà chỉ khuyên thay màn hình? Đùa!?
    thuylejsy95tieuconuong thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn