Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hình vẽ game 2D của mình - vẽ tay và đổ màu bằng PS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Wang Pi, 31/8/14.

Lượt xem: 5,012

1. Wang Pi Mới đăng kí

Chào các bạn,

Mình tên Quang, 24t. Hiện mình đang làm thiết kế chuyên về in ấn văn phòng và quảng cáo. Cũng tình cờ khi mình chơi 1 game mobile thì được adm ở đó nhờ vẽ 1 số bức hình về các nhân vật trong game và phải thuần Việt. Mình tập tành vẽ và tô màu rồi từ đó thích luôn. Mình chưa từng học qua 1 lớp vẽ mỹ thuật nào, chỉ là tìm tòi trên mạng rồi tự mày mò làm. Hy vọng các bạn xem và cho mình xin ý kiến nhé, nếu có thể mình muốn định hình hướng đi của mình sẽ chuyên về mảng này hơn. Dù mình không biết công việc cụ thể sẽ như thế nào, có khó khăn quá không và có thể xin việc được thuận lợi không. Các bạn nào đang làm họa sĩ 2D thì chia sẻ mình ít kinh nghiệm nhé...

Cảm ơn các bạn nhiều, từ giờ mình sẽ up tất cả hình mình vẽ vào chung Topic này!

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=

Lạc Long Quân

=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=-=
    Âu Cơ

Thánh Gióng

Vương Thúy Kiều

Còn tiếp...

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 31/8/14
  2. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

đẹp đó, thớt vẽ theo ảnh hay tưởng tượng ra
    Wang Pi thích bài viết này
  3. Wang Pi

Wang Pi Mới đăng kí

Mình chỉ tham khảo 1 vài chi tiết về trang phục và họa tiết thời Âu Lạc trên mạng, để hình vẽ lột tả được chính xác nhất. Còn lại thì nó đều bước ra từ suy nghĩ và cảm nhận của mình về mỗi nhân vật!! ^^
  4. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Pic cuối thì hơi xấu còn mấy cái trên thì ổn rồi :D
  5. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Thớt vẽ đẹp nhưng nét vẽ giống mấy phim hoạt hình trung quốc quá, chưa có nét riêng lắm
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn