Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Học thiết kế đồ họa ở đâu bây giờ mọi người ơi?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi tuancuongmos, 30/9/14.

Lượt xem: 13,199

1. tuancuongmos Banned

Giúp em với mọi người ơi, em đang đau đầu tìm nơi học thiết kế đồ họa mà chưa biết chọn nơi nào!!!
    Em có hứng thú với đồ họa từ lâu và xác định thi vào đại học Mĩ thuật Công Nghiệp để theo ngành này, nhưng thi rớt (đợt thi ĐH vừa rồi) :( . Em vẫn quyết tâm theo ngành này đến cùng, giờ nhìn bạn bè đứa nào cũng có chỗ học còn em thì sốt ruột chưa biết chọn nơi nào để theo học ngành này.
    Em rất thích và hứng thú với thiết kế đồ hoạ, giờ xác định là học để đi làm và kiếm tiền, nên thực sự muốn tìm một nơi tốt để học cho nó bài bản, chứ tự học thì em cũng hơi lười và dễ nản :(
    Em cũng đã tham khảo một vài topic ở forum, nhưng cũng chưa xác định được gì nên mới lập hẳn topic mới này để tham khảo ý kiến mọi người. Rất mong được giúp đỡ :( em cảm ơn trước...

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

ở đâu bạn :)
    không bik ở đâu sao chỉ :D
  3. Centella

Centella Thành viên cấp 1

mình nghĩ bạn học sơ 1 khóa ngắn hạn về đồ họa 3d rồi sau đó tự học là ok nhất. Đó là theo mình thôi ^^, vì giờ có nhiều tài liệu tự học trên mạng mà
    tuancuongmos thích bài viết này
  4. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

Arena đi bạn, bên đó có vẻ bài bản.
  5. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

6. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

7. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

Centella cảm ơn bạn, nhưng giờ mình muốn tìm 1 chỗ học lâu dài luôn. học trên mạng với học 1 khóa ngắn hạn vừa mất t/g lại chưa chắc đã ổn í
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

học đồ họa thì làm quái gì có chỗ nào rẻ :)) xác định muốn học ngoài nhanh ra trường thì chấp nhận là tốn kém đi chứ sao nữa. Không muốn tốn kém thì tự học, học đồ họa mà còn kêu lười tự học thì chịu rồi. Kể cả đi học ở trường lớp thì cũng phải tự học tương đối nhiều đấy
  9. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

arena đắt nhưng chất lượng, chứ mình học cao đẳng cũng có gọi là công nghệ thông tin cũng pts, corel, flash, pr, ae, 3dmax nhưng chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi, buồn cho cái số phận. học thêm 1 khóa ae ngoài cũng đợ hơn nhiều.
  10. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

lenm em biết rồi, em cũng xác định chịu đắt mà. Nhưng so trường đấy với bên VTC Academy & FPT bên đó còn đắt hơn bao nhiu :(
  11. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Đã đam mê mà lười học là sao???8->
  12. dinhnamtao

dinhnamtao Banned

Đồ họa ở VN mình còn mới, tốt nhất bạn tìm những trung tâm đã mở lâu về ngành này mà học. VTC, FPT, Arena 3 trung tâm đấy thấy OK nhất
  13. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

lamvo997 thỉnh thoảng cũng lười, vì chưa tìm được nhóm được lớp thích hợp =D
  14. thumit94

thumit94 Banned

Em trai mình đang học đồ họa bên VTC Academy cũng ok lắm. Nó học bên đấy hơn 1 năm cũng đang rục rịch kiếm tiền được rồi :)
  15. thanhtung1307

thanhtung1307 Banned

tuancuongmos em có vẻ còn quá mông lung. đam mê là không đc lười, học đồ họa muốn nhanh để đi làm, mà không muốn tốn nhiều tiền thì phải chăm.
    vấn đề quan trọng hơn cả của em bây h là: học phí và thời gian học. em quan tâm cái nào hơn? và quan tâm như thế nào?
  16. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

tuancuongmos: bạn tìm 1trung tâm uy tín mà học,vừa học vừa lên diễn đàn học hỏi tìm tòi.Kinh nghiệm của mình kh nen học nhóm,học thì ít mà nhóm thì nhiều hii,vừa tốn thời gian, kinh phí.Nên tự học rồi tìm 1 sư phụ giỏi vấp đâu hẹn thầy cape chỉ đó sẽ mau thành tài.Chúc bạn thành công.
  17. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

thanhtung1307 thật sự là tự học e lười lắm. Vì chưa biết gì ngồi mày mò nhanh chán lắm, tuy có đam mê thật nhưng em vẫn muốn tìm 1 nơi học tốt để vừa chắc kiến thức vừa có chỗ để hàng ngày đến làm & hỏi được luôn.
  18. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

lamvo997 hi, thanks bạn góp ý nhé. Mình sẽ thử :)
  19. thanhtung1307

thanhtung1307 Banned

tuancuongmos người hướng dẫn là rất quan trọng, nhưng hơn cả là em phải chăm.
    trước đây anh cũng chỉ học 1 khóa PS 6 tuần, 1 khóa illus 6 tuần. xong rồi tự mày mò. cái gì ban đầu cũng vất vả, bỡ ngỡ, có khi làm theo TUT cũng ko như ý, nhưng ko được nản, làm nhiều sẽ có cái riêng của mình. nếu đã đam mê thì xác định đường đi rất dài
  20. tuancuongmos

tuancuongmos Banned

thumit94 Em cũng thấy nhiều forum bảo học ở đấy, nhưng chưa quen được ai để hỏi trực tiếp. Em cj học mảng gì bên đó ạ?

Ủng hộ diễn đàn