Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Cách đổi màu hình ảnh với viền mờ trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sjkura, 1/6/15.

Lượt xem: 2,112

1. sjkura Mới đăng kí

Chào các anh diễn đàn, chả là em muốn đổi màu cái hình dưới đây, e đã thử hue nhưng nó chỉ đổi được màu xung quanh hình chứ không đổi được toàn bộ, replace thì cái hình e màu tối quá e cũng ko làm được. Vậy các anh có thể hướng dẫn e đổi được không ạ, e cám ơn. E muốn chuyển tông màu hình của em sang màu sáng hơn,

Em đã cố thử nhưng nó chỉ chuyển được mỗi cái viền như này. Có cách nào đổi được màu của cái con đen đen phía sau ko ạ .

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

HUE sat là a bảo đam e đổi dc tất cả các màu, dù trắng hay đen, đỏ, vàng, xanh, tím tái .v.v. chỉ tại vì e hok chịu kéo cái nút hàng dưới lên cao, e phải kéo hết 3 hàng hue sat, xào wa xào lạị, dò nhìn liên tục hok chớp mắt nhé, từ từ e sẽ bắt gặp màu e muốn vừa đi qua, e đạp thắng liền, e chớp mắt, là màu đi về nơi xa, ha ha !:)). .
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/6/15
    sjkura, Hồng Sơnhqphuc thích bài viết này.
  3. langtang

langtang Thành viên cấp 1

sai rồi, cũng dùng HUE nhưng nhấp chọn color mới kéo màu được cái đen lên được
    sjkuratranvan.muon thích bài viết này.
  4. sjkura

sjkura Mới đăng kí

Cám ơn mọi người e làm được rồi ạ :D
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn