Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm ảnh gif chất lượng cao

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huyluu1505, 1/2/18.

Lượt xem: 5,649

1. huyluu1505 Mới đăng kí

Chào anh em, mình định làm ảnh GIF, dù dùng PTS hay các trang trên mạng thì khi xuất ảnh GIF ra chất lượng ảnh cũng bị giảm và khi up lên FB file GIF vô cùng xấu. Các anh em có cao kiến gì không chỉ giúp mình với. Mình thấy một số trang FBảnh GIF của họ ảnh vẫn khá là nét.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình khuyên nên dựng bằng video như After Effect xong ném qua Photoshop để xuất ảnh động! Chất lượng sẽ tốt hơn so với làm trực tiếp trên ảnh tĩnh. Tuy nhiên cũng tùy thuộc vào cả vấn đề có nhiều màu sắc trong ảnh hay ko nữa...
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn