Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Hỏi đáp) Nhờ tư vấn mua máy ảnh.!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nam Hoàii, 17/6/14.

Lượt xem: 2,082

1. Nam Hoàii Thành viên cấp 1

- Như tiêu đề e đang có nhu cầu mua 1 máy ảnh Nikon D90.!
    Mong ae trong diễn đàn tư vấn hộ e giá của e nó hiện nay là bao nhiêu.? nếu đi kèm kit 18 - 55 thì bao nhiêu? gian hàng nào bán? có uy tín hay k? e ở kontum và muốn mua hàng ở sài gòn hoặc Pleiku :)
    tiện thể e hỏi luôn giá của em fix 50mm f1.8 hiện nay giá bnhiu luôn ạ?
    Nếu đã mua fix 50mm rồi có cần phải mua kit 18/55 nữa không? nhu cầu của e vừa chụp chân dung vừa chụp phong cảnh luôn ạ :)

...
  2. LeDi

LeDi Mới đăng kí

Chỉnh sửa lần cuối: 17/6/14
  3. Nam Hoàii

Nam Hoàii Thành viên cấp 1

úp thớt >_<
  4. nhokan207

nhokan207 Thành viên cấp 1

LeDi Mua tại zShop có tặng thẻ 8Gb với túi đó bạn! zshop.vn/canon-600d-18-55.html
    LeDi thích bài viết này
  5. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

18-55 là lens 2 khẩu 3,5-5,6 , nghĩa là khẩu lớn nhất ko cố định nha bạn , chú ý cái đó , với lại 18-55 giờ có 2 đời , đời cũ bt , và đời mới có ED ( google tính năng này nhé )
    50mm 1.8 có 2 đời và máy D90 đều xài được , 50mm1.8 G và 50mm1.8D , nhớ phân biệt kĩ và cân nhắc nhé
    về địa điểm mua , nếu bạn muốn chắc chắn , thì nên mua tại các đại lí chính hãng của nikon tại việt nam phân phối bởi VIC viet nam , website chính thức của VIC http://www.vicvietnam.com/
    ngoài ra , trước khi mua hàng ở đại lí đó bạn có thể search vài từ khóa nóng để tự mình kiểm tra uy tín của shop đó ví dụ như "shop abc làm ăn không đàng hoàng" vân vân ...
    về giá , mình ko rõ vì mình ko thường theo dõi dòng d90 , hơi lạc đề 1 tí nhưng nếu được bạn có thể mua d7000 cũng đã không kém , :D
    1 vài kinh nghiệm nho nhỏ lúc mình mua máy , chúc bạn sớm cưới được vợ :D
    solomoon2Nam Hoàii thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn