Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Em muốn hỏi nên bắt đầu PTS từ đâu ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hokori.25, 28/11/15.

Lượt xem: 1,979

1. hokori.25 Mới đăng kí

Chào các bác :D Trước giờ e toàn vào diễn đàn coi chùa rồi nhại lại để làm lụng thôi.
    Em muốn hỏi, em nên bắt đầu học PTS ntn để có thể làm được các tác phẩm đẹp như bên dưới kia.
    Trước giờ e chỉ làm mấy cái cover vớ vẩn trên fb, em cũng không rõ thể loại e muốn phấn đấu nó có thuật ngữ gọi là gì, nó đẹp giống như cái pic phía dưới ý :v , nhưng tóm lại là em khao khát được chỉ bảo - làm thế nào để có thể tạo ra nó - bắt đầu từ cái gì ? :v

=_= e cũng chẳng hiểu e mò rồi làm cover fb, làm mấy cái bìa linh tinh thì ra cái gì nữa. Em nghịch tất tần tật các loại tool, rồi nó abcxyz loạn xì ngầu lên. Nói chung là các bác chỉ e với

cái này này

...
    hatay1712 thích bài viết này
  2. agazet

agazet Thành viên cấp 1

lên google học giáo trình của Thầy Dương Trung Hiếu.Mình đang học cs3 nè.
    hokori.25 thích bài viết này
  3. hungdang16

hungdang16 Thành viên cấp 1

4. thaiyoko14

thaiyoko14 Thành viên cấp 1

Photoshop thì rất nhìu thứ để học.. mình nghĩ bạn nên xem các TUT của những người có trình cao... vd như bạn vào YouTube.. tìm TUT của HP-Photoshop ( Nguyễn Hoàng Phúc ) hoặc TUT của Thùy Uyên Designer... TUT 2 bạn đó dễ hĩu.. chi tiếc.. bạn cần làm quen với các thao tác.. và công dung của các công cụ... rồi bạn sẽ dần dần nắm đc căn bản... mình cũng tự học nv. :)
    ryankhanhhokori.25 thích bài viết này.
  5. Jacqueline

Jacqueline Thành viên cấp 1

PTS có rất nhìu thứ để học, vd như blend màu, ghép ảnh, tạo hiệu ứng,... bạn nên chịu khó lên youtube xem những TUT về PTS mà học hỏi. Nhưng theo mình nghĩ thì nên chịu khó tự mình mày mò sáng tạo.
    thaiyoko14hokori.25 thích bài viết này.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Hình này nè ... là hàng chính hiệu Photoshop Manipulation, bạn nên đi thẳng vào link Manipulation dưới này nè, mà học, chứ bạn cứ chạy vòng vèo, học lung tung, coi chừng loạn "xì dầu" ra "nước mắm", ha ha ! :))

http://forum.vietdesigner.net/forums/manipulation/

Chỉnh sửa lần cuối: 30/11/15
    hokori.25 thích bài viết này
  7. hokori.25

hokori.25 Mới đăng kí

tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn