Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Hướng dẫn cách tràn lề khi xuất file in ấn ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Collins, 13/11/14.

Lượt xem: 16,435

1. Collins Mới đăng kí

Em đang thiết kế 1 leaflet size A4. Vậy em phải tràn lề như thế nào cho đúng ?
    Trước có học mà em chưa hiểu rõ lắm. Xin giúp dùm em ( nếu được hướng dẫn bằng hình ảnh thì tốt quá )

...
  2. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Thông thường khi tràn lề là sẽ tràn mỗi bên 2mm. Tổng cộng là 4mm. VD kích thước A4 là 297x210 thì cộng cho mỗi chiều 4mm nữa là 301x214. 4 cạnh của tờ giấy có màu gì thì bạn cứ sử dụng direct selection tool rồi kéo màu đó ra 2mm nếu bạn dùng AI. Còn dùng corel thì F10 mà kéo phần màu ra 2mm thôi. Những phần màu trắng thì ko cần phải tràn ra.
    PS: Đang trong giờ làm việc nên không ngồi hướng dẫn thớt bằng hình ảnh được ;)
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/11/14
  3. Collins

Collins Mới đăng kí

Cám ơn anh . Em hiểu rồi
  4. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Mới đăng kí

Em là dân ngoại đạo, các bác có video hướng dẫn làm cái này bằng shop không giúp em với.
  5. thaovux.gd

thaovux.gd Thành viên cấp 1

shop thì khi tạo file New cộng thêm số khoảng cách vào giấy thui
    dinhngoclam113tranvan.muon thích bài viết này.
  6. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Mới đăng kí

Em đã làm được rồi, cho nó loe ra thêm theo yêu cầu của bên in ấn bằng nút scale gì đó em không nhớ, nó ở mục images trong shop.
  7. thaovux.gd

thaovux.gd Thành viên cấp 1

bác nên set khổ giấy ngay từ đầu, k nên để làm xong r mới set nha :)))
    songngu2014tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn