Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Ống Zoom Tamron 18-270

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi prince146, 25/4/13.

Lượt xem: 9,403

1. prince146 Thành viên cấp 1

Tình hình là mình định mua cái ống zoom cho Canon để chụp du lịch, gia đình, linh tinh..., tham khảo các diễn đàn thì thấy có ống Tamron AF 18-270mm f/3.5-6.3 khá đa năng và chất ảnh cũng tốt, trên các shop online thì giá giao động từ 10tr7- tận 14tr, mình seach google thấy có 2 cái lens giống nhau, 1 cái ghi là AF 18-270mm f/3.5-6.3 DI II VC LD Aspheric [IF] Macro Zoom Lens và 1 cái là Tamron AF18-270mm f/3.5-6.3 Di II VC PZD AF, hai cái chênh nhau ~3tr
    Bạn nào am hiểu cho mình hỏi 2 cái lens kia khác nhau ntn vậy??? có phải 1 cái chụp Marco 1 cái ko chụp được??

Cái lens tamron bán trên amazone là 499$
    amazon.com/Tamron-18-270mm-3-5-6-3-Aspherical-Cameras/dp/B004FN1W28/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1355382158&sr=8-1&keywords=Tamron+AF+18-270mm
    có phải là loại lens ở VN bán khoảng 14tr ko ( giá trên zshop)
    Cám ơn mọi người đã xem tin :)

...
  2. JayTa

JayTa Mới đăng kí

Ống có PZD nghĩa là có chức năng lấy nét siêu êm, ko ồn như loại ko có PZD. Ống ko có PZD có phi 72mm, còn ống có PZD thì phi 62mm. Về chất ảnh thì 2 lens này như nhau thôi. Cả 2 đều chụp macro 1:3 được.
    Bạn có thể lên photozone.de để xem đánh giá :)
    prince146 thích bài viết này
  3. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Dòng All In One với dải tiêu cự rộng thì hãng cũng có và for thì cực nhiều.
    Dải thường từ 18 -135; 200, 250, 270.
    Bạn có thể tham khảo thêm Sigma cũng được. khá ổn
    Còn con PZD và non PZD thì bạn trên nói rồi.
    Cả 2 con đều có thể macro, nhưng macro không đáng kể. Hơn nữa chỉ macro ở tiêu cự lớn nhất (cực kì bất khả thi vì ở tiêu cự lớn cỡ 270 thì độ rung lắc là cực lớn)
    DemiCat DA thích bài viết này
  4. DemiCat DA

DemiCat DA Mèo Việt Designer

Em cũng đang ngía đúng ống này ^^
    Zeroco thích bài viết này
  5. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

DemiCat DA: Tiện thì có tiện nhưng phải hi sinh chất ảnh.
    Anh nghĩ em có 80-200 rồi thì không cần nhắm 1 con có dải range trùng nhau ở tele.
    Em kiếm 16-85 là đẹp đấy
    DemiCat DA thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn