Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Save as file Ai từ cao xuống thấp có những hạn chế gì??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi sonnguyen0805, 30/1/15.

Lượt xem: 8,789

1. sonnguyen0805 Thành viên cấp 1

Mình thường xuyên save file Ai từ cs5 xuống các phiên bản thấp hơn (cs3, 8,9 các kiểu) vì có người bạn nhờ.
    Có kiểm tra lại file sau khi save hạ xuống, thấy cũng ko vấn đề gì. Nhưng thực sự là mình không hiểu rõ và chính xác việc save hạ thấp phiên bản như vậy thì có điều gì cần lưu ý và hạn chế nào không.
    Khi save mình thường để các thông số mặc định của máy nên cũng không biết sai hay đúng.

Bác nào rõ cho mình tham vấn nhé.
    Xin cảm ơn.

^^!

...
  2. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

Save xuống version quá thấp có thể gây cháy, nổ computer, gây nguy hiểm đến người sử dụng cũng như máy tính. Theo khuyến cáo của Adobe ko lên save thấp hơn ver 7 trừ khi bạn muốn máy tính của mình có kết cục thế này:
    hehe :D tôi là bạn thì tôi k muốn thử đâu
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Save về bản cũ thì mất mấy cái feature phiên bản mới thôi.
    File không dùng mấy feater phiên bản mới thì chả sao, nếu mở lại file thấy ổn là ok.

Còn feater nào thì bạn tự xem trong phần giới thiệu của nó :D
    sonnguyen0805 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn