Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi tại sao độ phân giải trong photoshop luôn là 72 px / inch

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi yeulacuoi1116, 30/7/13.

Lượt xem: 12,784

1. yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi tại sao em clt ctr i cái ảnh nào nó cũng hiện lên resolution là 72 px/ inch ạ. mà có cái nét có cái hơm nét cơ. hình như là defaut thì phải. pro giúp em

...
  2. yeulacuoi1116

yeulacuoi1116 Thành viên cấp 1

thankyou so much.
    Khung Long Pro thích bài viết này
  3. yeulacuoi1116

có phải là khi up lên mạng là tất cả biến thành 72 ko ạ. vì nếu ảnh chụp nguyên hoặc ảnh nào đó chưa up lên mậng thì thông số sẽ khác
  4. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Mắt người có thể nhìn được 300 điểm ảnh/inch mà bạn. :|
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. yeulacuoi1116

chả hỉu gì hiét
  6. Phúc Phổng Phảo

Phúc Phổng Phảo Mới đăng kí

Khi bạn tạo mới 1 file photoshop có phần tùy chọn độ phân giải (Resolution) PS nó để 72 là mặc định thôi, bạn hoàn toàn có thể tăng lên nếu cảm thấy bản thiết kế của mình không được nét hoặc bị vỡ
  7. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Khi bạn tạo một file mới, thì Photoshop sẽ có tùy chọn độ phân giải. Với hình ảnh để cắt css làm web thì chỉ cần để 72. Độ phân giải này là vừa đủ để khi bạn nhìn bằng mắt thường không thấy những góc cạnh bị vỡ. Nếu bạn đem in trên chất liệu tốt thì mới cần đến độ phân giải >100 đến 150.

Khi up ảnh lên mạng thì đa số ảnh sẽ dc convert lại thành 72 trừ những web dành riêng cho thiết kế và chia sẻ dữ liệu.
    rcbdesign thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn