Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách làm 1 ly nước 2 màu hòa trộn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Hân, 6/12/14.

Lượt xem: 2,760

1. Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Mình ko biết đặt cái tiêu đề như thế đã đúng chưa, xin phép miêu tả như sau, mọi người chịu khó tưởng tượng giúp mình nhé.
    Mình muốn hỏi cách chỉnh sửa 1 ly nước nửa trên có màu đỏ tươi, nửa dưới có màu xanh dương. Phần giao giữa hai màu nhìn có sự xâm lấn nhẹ qua nhau để tạo cảm giác tự nhiên chứ không phải 2 màu ngăn cách.

Mình chỉ biết chỉnh sửa mấy cái vô cùng cơ bản, nên chẳng biết làm cái này kiểu gì và kỹ thuật này được gọi là gì. :D
    Ai biết chỉ mình cách làm với nhé! Cảm ơn nhiều ạ!

...
  2. TruongVoKy

TruongVoKy Mới đăng kí

bạn làm phần mềm gì. Cái này bạn dùng garadien thiết lập 2 mầu ở 2 điểm đầu và cuối là đc.
    Nguyễn Hân thích bài viết này
  3. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Mình dùng photoshop bạn à. đang cài bản cs5.
    Nếu dùng gradient thì mình chỉnh sửa kiểu gì ở đoạn giao giữ 2 màu cho để nhìn nó có vẻ sâm lấn như đang muốn lan sang nhau bạn TruongVoKy nhỉ?
  4. TruongVoKy

TruongVoKy Mới đăng kí

cậu vào PTS làm thử đi, cứ chỉnh gradent là nó ra như thế mà. vào vọc vạch tý là nó ra ấy mà
    Nguyễn Hân thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn