Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách thu nhỏ ảnh không bị mờ trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Thị Điệp Ngọc, 3/5/15.

Lượt xem: 41,879

1. Lê Thị Điệp Ngọc Mới đăng kí

Xin chào các Thánh Shop trong diễn đàn.
    Em đang tự học PTS. Em có một thắc mắc nhỏ: một chiếc ảnh cỡ lớn độ nét cao, khi em kéo sang một thẻ mới và thu nhỏ lại sao nó lại nhòe (mờ) đi vậy ạ???

...
  2. hieu107

hieu107 Thành viên cấp 1

Cái thẻ mới bạn tạo phải có Réolution là : 200-300 . Bạn bấm New tạo thì sẽ thấy
    vinhdatgn, Lê Thị Điệp NgọcHồng Sơn thích bài viết này.
  3. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

trc khi thu nhỏ bạn cần phải Convert to Smart Object :D mình học TUT thì người ta chỉ vậy chứ cũng ít khi dùng :3
    Lê Thị Điệp Ngọc thích bài viết này
  4. canopus

canopus Mới đăng kí

mờ, nhòe là do độ phan giải của thẻ mới thấp hơn nhiều so với ảnh cũ ..trước khi kéo hình qua, từ thẻ mới, bạn ấn tổ hợp Ctrl + Alt + I, chỉnh mục Resolution thường là 300 Pixels/Inch
    Lê Thị Điệp NgọcHồng Sơn thích bài viết này.
  5. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Do resolution của cái thẻ mới thấp đó bác, để 300pixel/inch thử xem
    Lê Thị Điệp Ngọc thích bài viết này
  6. Lê Thị Điệp Ngọc

Lê Thị Điệp Ngọc Mới đăng kí

Cảm ơn các Đại ca đã chỉ giáo.8->
  7. Lịch Hồ

Lịch Hồ Mới đăng kí

Ctrl + Alt + I . Đẩy resolution lên 300. Kéo ảnh vào đi sẽ ko còn bể ảnh nữa
  8. nguyends2

nguyends2 Mới đăng kí

khong can convert smar object phai khong bác
  9. kienteppei

kienteppei Thành viên cấp 1

Đó là do sự khác biệt của Resolution giữa 2 file đó bạn. Ban xem lại Resolution có đúng chưa. 72dpi mà kéo qua 300dpi thì mờ là đúng rồi
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. levu101

levu101 Thành viên cấp 1

Tăng DPI file gốc lên 300. Ctrl A + Ctrl C+ Shift Ctrl N + Ctrl V>:)
  11. daragonvn

daragonvn Mới đăng kí

Xem lại thiết lập công cụ Ctrt + T

Ủng hộ diễn đàn