Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về cách vẽ nét thanh đậm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đức Bầu, 4/11/13.

Lượt xem: 10,369

1. Đức Bầu Mới đăng kí

Em thì không rành PTS lắm. Trước đây em vẽ được đường thanh đậm, trong to ngoài bé dần nhưng ko hiểu sao giờ không vẽ được nữa. Các bác giúp em với. Như mọi lần là em dùng Pen Tool vẽ 1 vài đường cong, sau đó chuyển sang Brush chọn kiểu Web Media Brushes Rồi bấm F5 hiện lên 1 bảng, chuyển sang tab Brush Presets rồi chọn cái Brush đầu tiên như trong hình và Stoke Path là cái đường kia nó được tô thanh đậm.
    Đây là 1 hình trước e có design theo kiểu đấy

...
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

c xem lại xem mấy cái thông số ở cái bút đầu tiên nhé, bút đầu tiên trong cái Brushes của c í.
    c thử chỉnh chỉnh 1 lúc xem nó có đổi k?
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dùng Brush nét cứng rồi bật F5 lên tùy chỉnh thông số như #2 đã hướng dẫn là được thôi.
    Tý Ngáo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn