Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi về thao tác cơ bản trên PTS CC khi thay nền và ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trung_nobita, 14/12/15.

Lượt xem: 1,762

1. trung_nobita Mới đăng kí

Em mới học PTS căn bản. Nhiều cái còn chưa biết quá. Xem clip hướng dẫn thì ng ta ko nói chi tiết nhiều chỗ.
    Khi em dùng Magnetic Lasso Tool để vẽ đường bao quanh người bắt đầu từ điểm trên chân phải vắt chéo và kết thúc ở điểm cuối của chân trái xong kích đúp chuột thì nó phải bị như ảnh dưới. Mất mất 1 phần chân. Có cách nào để sửa lại cho nó trùm quanh người ko ạ?
    Với lại khi vẽ xong làm thế nào để chèn cái nền ở Layer 1 kia vào ạ? Cái clip em xem nó ko có chỗ đó.
    Bác nào đi qua giải đáp giúp với. Em xin cảm ơn!

...
  2. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Nhấn giữ nút shift để vẽ thêm vùng chọn, muốn bỏ bớt vùng chọn nhầm thì giữ alt rồi vẽ lại. Để điều hướng công cụ này thì đi tới đâu click chuột tới đó.
    Hồng Sơntrung_nobita thích bài viết này.
  3. trung_nobita

trung_nobita Mới đăng kí

Cảm ơn bác! Để e test luôn :D
  4. trung_nobita

trung_nobita Mới đăng kí

Mình thấy vẽ đường bao quanh đấy phải kết thúc 1 vòng tức là bắt đầu điểm nào lúc vẽ xong phải kết thúc tại điểm đó mới đc mà sao mình xem clip ng ta chỉ cần vòng hết người nhưng chưa cần hết 1 vòng ( tức là kết thúc tại điểm cũ ) mà vẫn đc vậy nhỉ :3 Mình làm như ng ta toàn bị lỗi như trên ảnh thôi :3
  5. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Bạn gửi cái clip như bạn nói cho mình xem thử, chứ mình thấy chắc là ko làm được chuyện đó đâu.

Ủng hộ diễn đàn