Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không gõ được chữ "ư" và "ơ" với một số font trong Photoshop CS2

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Manager Lee, 15/1/14.

Lượt xem: 10,358

1. Manager Lee Mới đăng kí

Em đang dùng pts cs2 và gặp phải vấn đề về gõ chữ ạ... :((
    Một số bộ font chữ khá đẹp đã được Việt hóa khi em tải về máy thì không sao gõ được chữ ư và ơ ạ...:((
    Khi gõ nó độc tự động nhảy sang font khác không à....... ~X(
    Ví dụ như font HMP Jellyka BeesAntique Hand như hình dưới và rất nhiều font khác nữa ạ!! :-s
    Em đã search Google, mò mẫm cả tiếng cũng không tìm ra cách khắc phục...8-|~X(
    Em đã thử đủ bảng mã, kiểu gõ trong Unikey, rồi cả chuyển từ bảng mã này sang bảng mã kia vẫn không được... ~X(

Tiến bối nào cao tay chỉ đường cho em vớiiiiiiii........... :((^:)^

...
  2. Kend Nguyễn

Kend Nguyễn Thành viên cấp 2

THeo mình biết thì font của bạn chưa dc việt hóa , bị cái này suốt
    thử vào http://font.vietdesigner.net/ tải font việt hóa về thử đi
    Manager LeeZinP thích bài viết này.
  3. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Font chưa được việt hóa, có 1 cách làm thủ công như sau, sau khi text ok hết rồi thì tạo layer mới vẽ dấu vào!
    Manager Lee thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Font này là font nước ngoài chưa việt hóa nên là không thể gõ có dấu được nhé thớt.
    Tý Ngáo, Hà BơManager Lee thích bài viết này.
  5. Manager Lee

Manager Lee Mới đăng kí

:(( bạn e nó chỉ cho e font này e mới down về..... Bạn e nó vẫn gõ được ngon lành mà các bác ~X(
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

@@! Vậy hỏi bạn của thớt send font đó được việt hóa đi :-"
    Tý NgáoHà Bơ thích bài viết này.
  7. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

Gõ đỡ dấu "," hay dấu "~", " ' ", " " ", " ` ", xài đỡ :">
  8. Manager Lee

Manager Lee Mới đăng kí

e vào pts cs6 thì gõ được bình thường /:) cơ mà vẫn đang dùng trial =))))))

Ủng hộ diễn đàn