Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm phiền các chuyên gia 1 chút ạ!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi riverdkh, 17/1/14.

Lượt xem: 2,182

1. riverdkh Mới đăng kí

Hiện tại nhóm em đang làm 1 video clip, có mấy cảnh việc quay bình thường QUÁ KHÓ để cho ra kết quả như ý, nên e muốn nhờ các bác chỉ cho vài chiêu.
    Cảnh mà bọn em đang mắc ở đây là cảnh máy bay giấy, bay qua 1 cảnh nhất định, 1 quãng đường dài dài ấy ạ!
    Nếu gấp máy bay và phi rồi quay thì quãng đường bay, tốc độ bay của nó khó kiểm soát...
    Giờ em định quay riêng cái cảnh nền, rồi ghép hình cái máy bay vào đó...!
    Bác nào có thể hướng dẫn cho em được ko ạ? dùng vegas hoặc Ae cũng đc ạ :(
    Em cảm ởn các bác nhiều nhiều

...
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

ghép không thật đâu, trước mình dùng dây kéo qua nó thật hơn!
  3. riverdkh

riverdkh Mới đăng kí

mình cũng tính đến đoạn dùng dây để kéo nó đi rồi, nhưng mà như thế thì góc bay bị hạn chế với cả mình cũng ko biết cái "dây" ấy pải xử thế nào @@
  4. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

đúng là hơi hạn chế thật, cái dây dùng chỉ đen đó bạn!
  5. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

cảnh này quay thực thì rất khó thực hiện, bạn cần làm ít nhất 3 góc của máy bay để cho cảnh thêm đẹp có thể gấp hoặc dùng Ai, Ps vẽ đều đc nếu gấp thì chụp lại, chụp cảnh để làm nền giờ chỉ cần cho máy bay vào AE đặt trên bg và key chuyển động thôi, thông thường những cảnh khó thì thế này thì tạo 1 máy bay bằng 3D trong AE là tốt nhất
  6. tatome_a7

tatome_a7 Mới đăng kí

làm giống thế này không.tracker camera 3d và fram từ video bằng after effect --->ném qua cinema 4d --------> tính toán đường cho em nó bay theo ý----thêm sky ánh sáng từ video--->render em nó --->ném vào lại video.xong

cần thì mình giúp

Ủng hộ diễn đàn