Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm sao để xài Photoshop Cs6 trên Macbook?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ngáo-ssi, 12/8/17.

Lượt xem: 8,689

1. Ngáo-ssi Mới đăng kí

Chào mọi người ạ.
    Em có phần mềm photoshop cs6 ấy ạ.
    Nhưng em là xài Macbook, giao diện rất khác và cách xài cũng khác luôn.
    Ví dụ như đảo ngược màu, từ trắng sang đen là tổ hợp phím Ctrl + I , thì qua Macbook sẽ ấn Command I , nhưng đằng này em ấn vào thì chả được.
    Trên thanh thì không có File , Edit , Image , Layer, Type, ...
    Em biết cách làm đơn giản như dưới thôi, chứ những cái kia ví dụ như Ctrl I em nói đó ạ,rất khó.
    Mọi người ai có link cho người tự học photoshop dành cho Macbook không ạ ?
    Lúc đầu em sử dụng New in CS 6 thì nghĩ do vậy nên thanh không có File, Edit ,...
    Nhưng chuyển qua Essential thì vẫn vậy ạ.
    Mong mọi người giúp em với ạ.
    New in CS6 không có File, Edit , Image,...

Kể cả Essential cũng vậy luôn.

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Thanh Menu nè

Hình như cũng tương tự Windows thôi. CTRL (win) = control (MAC); ALT = Option (MAC)
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Ngáo-ssi Nếu e muốn học nút tắt của máy MAC, thì phải học đàng hoàng theo tiêu chuẩn, chứ đừng suy nghĩ về Windows nữa, nghĩa là nếu e muốn học nút tắt của đão ngược màu Invert, thì lên mục Image, chọn mục Adjustment, chọn dò nhìn mục Invert, nó bên phải có ghi nút tắt của Invert này, e nhớ và nhấn theo nó nói, là xong. đừng sài xăng pha nhớt ném từ Windows thảy ném qua bên MAC nữa, vì MAC là thiết kế riêng, các giao diện cũng làm riêng nhau. cho dù file của Windows, ném qua MAC, là hok đọc dc luôn.

e có thể học nút tắt nhanh, bằng cách chọn mục Image, chọn mục Adjustment, lướt nhìn 1 dãy từ trên xuống dưới, đọc nhanh nhớ nhanh các nút tắt nó ghi bên phải công cụ là dc., các mục Layer, Filter cũng học nhanh nút tắt kiểu này, vì e đã có căn bản bên Windows rùi. nhớ lại các nút đó, cũng 95% gần giống Windows.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/8/17

Ủng hộ diễn đàn