Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để làm chìm (trong suốt) ảnh nền trong Wordpress?

Chủ đề thuộc danh mục 'WordPress' được đăng bởi naunau, 1/11/17.

Lượt xem: 5,611

1. naunau Mới đăng kí

Xin chào các bạn,

Mình mới làm quen với Wordpress và đang tự làm cho mình một trang blog. Mình đã biết tạo ảnh nền cho trang blog bằng cách vào Dashboard > Appearance > Background, sau đó chọn ảnh nền thành công. Nhưng mình nhận thấy là sau khi đặt ảnh nền thì các nội dung trên blog bị lẫn vào ảnh nền rất khó đọc. Mình xem các trang web mà có hình nền được làm chìm trông rất rõ ràng và đẹp mắt (chẳng hạn như dưới đây) nhưng không biết làm thế nào. Mình chỉ mới đang tập tự làm, biết là câu hỏi rất gà, nhưng sau khi search và làm đủ cách mà vẫn không được mình tìm thấy diễn đàn và cầu cứu các bạn. Mong được giúp đỡ. Nhân tiện cho mình gửi lời chào làm quen tới mọi người. Cảm ơn các bạn rất nhiều!

...
  2. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

bạn đưa div vào, css cho nó. cái đó đơn giản thôi, ko khó lắm đâu
    naunau thích bài viết này
  3. naunau

naunau Mới đăng kí

Mình không phải dân code PHP nên không biết phải làm cụ thể như thế nào. Bạn có thể chỉ cho mình chi tiết hơn một chút được không pvandung2010 ? Chẳng hạn phải viết code theo mẫu nào và ở file source nào? Cảm ơn bạn nhiều lắm! :)
  4. pvandung2010

pvandung2010 Thành viên cấp 1

cái này phải edit trong code, roi css. bắt buộc bạn phải có kiến thức mới xử lý duoc.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn