Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm thế nào để tạo được ảnh như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi maithutranghanoi, 18/4/15.

Lượt xem: 2,832

1. Làm thế nào để tạo được ảnh có đường uốn lượn như thế này trong Photoshop.
    Các bạn chỉ giúp mình nhé.
    Cám ơn.

...
  2. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Trước tiên, bạn khởi động MS Paint lên, sau đó vào tab View, chọn Dicardminion, xuất hiện 1 bảng hộp thoại, check vào ô Disconmemay.

Sau đó bạn khởi động Photoshop, chọn công cụ Pen, rồi vẽ đường lượn sóng như trên.
    ToiHocDoHoa.com, biensama, mirterlinh1 người khác thích bài viết này.
  3. bạn ơi mình vào Photoshop và dùng công cụ PEN và vẽ nhưng nó không lượn sóng và NET như hình. bạn chỉ cho mình cách làm luôn trong Photoshop và không cần phải làm ở PAIN nhé.
    cám ơn bạn.
    mirterlinh thích bài viết này
  4. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi bạn #2 sáng nay bạn đã uống thuốc chưa,sao mình thấy tinh thần bạn lung lay vậy :)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

~~ dùng công cụ pen để vẽ thôi b ơi. còn b nói là k vẽ được thì m` cũg bó tay :|
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/15
    maithutranghanoi thích bài viết này
  6. caecus

caecus Thành viên cấp 2

""Trước tiên, bạn khởi động MS Paint lên, sau đó vào tab View, chọn Dicardminion, xuất hiện 1 bảng hộp thoại, check vào ô Disconmemay.""
    Vãi cả disconmemay -_-
    mirterlinh thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

thien0211: Không giúp thì thôi chứ đừng có cái trò spam vớ vẩn như vậy nhé. Thành viên cấp 2 rồi mà ko chịu làm gương cho những thành viên khác là sao?
  8. laophu

laophu Mới đăng kí

9. minhphong

minhphong Thành viên cấp 1

vãi #2 vãi luôn cả thớt :/ pen k vẽ dc nữa thì xin chịu :/
  10. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

#2 cũng giống kiểu xã hội giờ. nhiều thanh niên cấp bậc cao nhưng thực ra k có não :v
    nghĩ rằng hơn nhau cấp bậc là có thể chửi người khác đc rồi :3
  11. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Dùng pentool mà vẽ, còn vẽ có nét hay ko bạn xem lại cách dùng pentool và cách xử lý, cái này có hướng dẫn.
  12. cám ơn mọi người. mình đang thử làm nhưng dùng cái Pen Tool này khó quá, vẫn chưa làm được. vẽ nó cứ tự nhiên ra hình tam giác đổ đầy màu trong đấy.
  13. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

dùng tool pen xong vẽ đường uốn lượn xong xóa thôi ^^
  14. chuối_Yellow

15. Cám ơn bạn chuối_Yellow . Công ty mình không cho vào Facebook. Mình gõ Facebook đều bị báo lỗi như thế này:
    Server not found ...
    Bạn giúp cho mình ở trên đây được không.
    Cám ơn bạn trước nhiều.
  16. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

chắc bị chặn fb rồi
  17. chuối_Yellow

vào hộp thư trao đổi đi
  18. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

vẽ pentool mà bị đổ màu vào trong là do bạn đang chọn chế độ
    shape. đổi sang path đi :D :D :D mà sao vẽ pentool lai ra tam giác ? giữ chuột trái mà kéo nó mới cong được :P
  19. cám ơn các bạn. mình sử dụng được Skype. Skype của mình là: maithutranghanoi
  20. BTHoang

BTHoang Thành viên cấp 1

của bạn đây

Ủng hộ diễn đàn