Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Laptop HP Envy DV6t-7300 chạy photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi cry.1812, 15/9/13.

Lượt xem: 2,427

1. cry.1812 Mới đăng kí

Chào các bạn !
    Mình không rành lắm vì chưa sử dụng laptop nên mình cần sự giúp đỡ của các bạn về vấn đề này

+Thứ nhất về card màng hình của loại này nếu mình làm việc sử dụng photoshop mở khoảng vào chục hình, mỗi hình khoàng 10mb có bị đơ máy hoặc máy chạy chậm không
    +Thứ hai về độ nóng của máy nếu mở nhiều hình vậy máy có nóng không.
    +Thứ 3 cái độ phân giải màng hình có tốt không.

...
  2. thienduong13

thienduong13 Mới đăng kí

Chạy vô tư luôn bác, còn chuyện nóng hay không thì còn do nhiều yếu tố, ví dụ như bác vừa ghim sạc pin vừa dùng máy thì chắc chắn sẽ nóng hơn lúc dùng pin, chạy trên graphic card thì nóng hơn trên graphic core i.

Bác kiểm tra xem máy có dùng chung 2 chip graphic hay ko nha.
    Nếu có dùng chung thì chuyển cái nào đồ họa nặng sang chạy trên GeForce.
    Mà theo em thì core i7 dư sức đảm đương >100 hình cơ.
  3. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Em này thì chuẩn rồi. Không có gì phải lo nha bạn
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

1366x768 thì cũng hơi chán chán 8-|
  5. Claude Monet

Claude Monet Thành viên cấp 2

Mềnh ko thích hp,với mức tiền đấy sao bác ko tìm 1 con asus cấu hình tương đương nhỉ
  6. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Con này khỏi phải bàn, chạy oke hết, VGA rời kia cũng tầm trung chiến game oke luôn
  7. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Dòng Envy thì khỏi chê. Con này đẹp của dáng lẫn cấu hình. Mình thì hích VGA của AMD hơn vì thấy nó chuyên cho đồ họa thế nào ấy, còn VGA của NVIDIA mình thấy support game nhiều hơn. Chỉ là cảm giác thế thôi.

Ủng hộ diễn đàn