Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo em vừa tham gia Contest, mong anh chị cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi ph_uyen, 4/11/15.

Lượt xem: 2,077

1. ph_uyen Mới đăng kí

E vừa tham gia Contest về: "Milk and eggs" ạ!

Đây là Logo dựa trên ý tưởng của khách:
    photos.google.com/share/AF1QipPxoS22W8FNQux9q0kc11x9wRdWaFfoBdBHN4My0Sq6dU5dFqwZ0hvGZWmF55QPMA/photo/AF1QipP0Ep0ZGxP4rNSbcKCwc2FYA4SBD3o6rZ78ZOA9?key=SVN0RmVuU0JlYnYxUHY5VkdOUF9lMTNYREZqUHRB

Còn đây là bản thiết kế đầu của em ah:
    photos.google.com/share/AF1QipMGgp2yAqexY79CAU4bPbi0-bh8WfJlzVETdczo5-_Yiqc4JTJlJVgC0WzeisaTww?key=XzBKV0NLbTNlQUlhRlJhVElrMU84eWptdzFOUnl3

Dù sao thì cũng Bị Loại rồi :( nên mong anh chị cứ Thẳng Tay cho nhận xét giúp e với ạ.

Em tự học cách đây 1, hay 2 tháng gì đó thôi, nên anh chị nào thì cho e vài lời khuyên được không ạ?

...
  2. ph_uyen

ph_uyen Mới đăng kí

Ơ...sao. ko thấy anh chị nào cho gạch đá gì vậy nhợ?

Chỉnh sửa lần cuối: 4/11/15
  3. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Bạn post ảnh lên chứ đừng gửi link ng ta ngại xem.
    Hình như bạn đi sai ý tưởng của khách hàng rùi, họ cần chữ to, để bên cạnh Logo chứ k cho zô trong vậy, khi thu nhỏ sẽ chẳng đọc đc chữ j cả :)
  4. ph_uyen

ph_uyen Mới đăng kí

Em chưa đủ bài viết để post ảnh ah!

Cảm ơn ý kiến của a. Ban đầu ý tưởng của e chỉ có từ phần text trở lên thôi, về sau khách nói thích thiết kế như vậy, rồi kêu cho thêm con bò nhỏ góc phải phía dưới + hình ng ta vẽ tay nữa.
    E biến tấu nó ra vậy á!

:( làm hết hơi, vừa đăng lên họ loại luôn. Cứ như là thấy bài mình là loại liền & ngay lập tức ấy. Buồn ơi là sầu...

Post lên để mọi người nhận xét, có thêm chút kinh nghiệm a ah.
    Louis Panda thích bài viết này
  5. Louis Panda

:D ở cạnh gửi trả lời có cái "đăng ảnh" đó bạn.

Uh nhận xét cũng chỉ khách quan thôi, vì sáng tạo và ý tưởng là từ bạn, k có đúng và sai, đẹp và xấu, chỉ là có đủ yêu cầu khách hàng hay ko thôi :D
    ph_uyen thích bài viết này
  6. ph_uyen

ph_uyen Mới đăng kí

Hi, e mới sửa lại bài đăng ở trên rồi, thx a nhiều hen! :D
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chắc do thớt còn thiếu 1 số ý tưởng gì đó của khách.
  8. ph_uyen

ph_uyen Mới đăng kí

Fail thì cũng Fail rồi...
    e chỉ mong a chị có kinh nghiệm nhận xét giùm e làm Logo Milk & eggs như thế này ổn chưa ạ? (ko liên quan đến khách).
    Màu sắc? bố cục? font? ....cho e học hỏi thêm ah
  9. Louis Panda

-Thứ nhất về màu sắc thì màu xanh này hơi nhợt nhạt, nếu có thể thêm 1 gam màu xanh lá nữa tạo điểm nhấn (vd: như quả núi đằng sau màu xanh), về con bò mà màu xanh thì đặc biệt trẻ em nó ko hình dung đc con bò sữa lại màu xanh, sữa xanh? nên để đúng màu bò sữa.
    - Về font bạn đang để font chữ có chân, thô cứng, k phù hợp vs logo thực phẩm, cần sự mềm mại nhìn vào là thích uống (ăn).

Giải pháp: Bạn thử Con bò đen trắng, cánh đồng xanh, nền trời vàng hoặc xanh nhạt chắc sẽ khá hơn nhiều so với màu đơn sắc như bây h.
  10. Kings

Kings Thành viên cấp 2

nhìn con bò của bạn giống như đang muốn thách thức ng ta chơi đấu bò ak :)). Ngon bước vào :)). với lại nhìn chẳng thấy mắt con bò đâu. Bò sữa ờ ngoài đa số là đen trắng. trứng cũng có thể màu trắng vàng... bạn để màu xanh cyan vào. nhìn nó giống như là trứng ung với còn bò thì cứ như là đang bị nướng. Vậy hóa ra chẳng lẽ bạn làm bò tái chanh :)). Hay là bò bittet :))
    ph_uyenLouis Panda thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn