Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LOGO] Kiến trúc sư suýt ra trường thất nghiệp đi làm nghề tay trái

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi cello, 22/3/13.

Lượt xem: 10,369

1. cello

cello Thành viên cấp 2

thanks bạn đã nhắc nhở.đây không phải là phương án chính,cá nhân mình cũng không thích vì phổ biến quá rồi.mình làm nháo nhào nhiều mẫu cho ông anh tha hồ lựa chọn thôi,vì cũng là người quen mà :D
  2. cello

cello Thành viên cấp 2

ok ghi nhận góp ý của bạn,mình cũng không phải dân chuyên mà,quen vẽ những thứ chi tiết,trang trí nhiều nên cô đọng logo có lẽ là chưa tốt lắm.còn nữa là mình không được chủ động về màu sắc,khách hàng sẽ đưa ra màu sắc chủ đạo hoặc bắt buộc vì nhiều lý do như hợp tuổi hay kiêng kị,xem thầy,hay đơn giản chỉ là thích.nhiệm vụ của mình là sắp xếp bố cục,tạo hình,màu sắc hợp lý,nếu có thể sẽ nâng hoặc giảm tone màu nếu thuyết phục được khách hàng :D còn không khách hàng vẫn là thượng đế...mình nhận tiền xong là vui rồi :))
    Nguyễn Mạnh Tuấn thích bài viết này
  3. cello

cello Thành viên cấp 2

bạn tinh mắt đấy,mình làm rất nhiều concept,ý tưởng mấy cái vòng xoắn đó là hình ảnh con đường đèo vòng quanh núi,tất nhiên là trc khi làm gì thì cũng tham khảo qua nhiều mẫu logo minimalist khác,mình cũng biết cái logo Peru travel đó,thấy giống nên không chọn phương án đó nữa,mặc dù cũng là 1 phương án mình ưng.
    Mình đã thêm chú thích cho mọi người dễ hình dung rồi đó :)
  4. cello

cello Thành viên cấp 2

cách điệu địa hình đường đèo đồi núi bạn ah :)
    thanhmai3883 thích bài viết này
  5. cello

cello Thành viên cấp 2

dù rất bận + không phải công việc chuyên của mình nhưng làm cho người quen nên cũng hết mình cho người ta thoải mái bạn ah :)
  6. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

em thì tưởng vón lại 1 cục hình địa cầu như kiểu tour in the word ấy!!
    cello thích bài viết này
  7. cello

cello Thành viên cấp 2

cái hay của minimalist là Less is more mà bạn,ứng dụng rõ nhất trong kiến trúc \m/
  8. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

em chịu anh...em không biết kiến trúc đâu!!!!;))
  9. nguyenquyxuan

nguyenquyxuan Mới đăng kí

Nhìn anh làm em thấy cái nào cũng đẹp hết..:"> :like:
  10. Nguyễn Mạnh Tuấn

Nguyễn Mạnh Tuấn Mới đăng kí

ờ, quan trọng ở chỗ thuyết phục họ. Nếu mình có đủ lý do và sức thuyết phục, và cần nhứt là thấy đáng để thuyết phục thì vẫn phải theo ý mình. Cậu hiểu không, vì khi mình tạo ra nó, bản thân nó là của người khác vì được mua. còn thì "cha mẹ" vẫn là mình. sau này đem đứa con đi khoe cũng đỡ xấu hổ :)
  11. tungmanh.design

tungmanh.design Mới đăng kí

Em thấy cái vô lăng oto của bác là đẹp nhất. :)
  12. pimpo119

pimpo119 Thành viên cấp 2

@@...K biết nhận xét j hơn, Bác nên cố gắng hơn mới gọi là design...:D

Ủng hộ diễn đàn