Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo mới vẽ cho cửa hàng xe moto Bảo Anh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi DCPT, 16/12/15.

Lượt xem: 7,295

1. DCPT Mới đăng kí

- Chào a e, mình là thành viên mới trên diễn đàn nói chung và của a e thiết kế logo nói riêng.
    - Mình mới tập thiết kế thử cái logo trên và mong nhận được nhiều nhận xét của mọi người để tiến bộ hơn
    - Cám ơn nhiều!

...
    DzungDG thích bài viết này
  2. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

nhìn cũng lạ, thấy thì bên nặng bên nhẹ, cứng mềm tách bạch rõ rệt. một nữa dạng hình vuông còn một nữa tự do. (đánh giá cảm quan bề ngoài chứ không nhận xét đẹp xấu).

p/s: một lỗi chung của người tạo logo là không giải thích logo, cứ đưa lên rồi bảo người ta nhận xét, mình phải nói được các thành phần của nó người ta mới đánh giá được.
    DCPT thích bài viết này
  3. DCPT

DCPT Mới đăng kí

Phạm Điền mình làm logo đúng là có 2 phần tách biệt:
    - Phần bên trái hình chiếc xe vươn lên thể hiện sự phát triển, nét cong mềm mại
    - Phần bên phải chữ A nét dày vừa chắc chắn, vừa là điểm tựa cho chiếc xe. Dưới chân chữ A còn có mấy sọc ngang cho ta cảm giác của tốc độ.
    +Tóm lại là logo miêu tả những yêu tố: phát triển, mềm mại, chắc chắn và tốc độ.
  4. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

cứ thấy giống cái mặt có 2 con mắt, cái miệng, cọng tóc ở giữa :))
    gianta, Lý Tùng Lâm, blacklarson1 người khác thích bài viết này.
  5. coids

coids Thành viên cấp 2

Cái này... đâu phải logo ~:>
    Hiwatari Kaih_ds thích bài viết này.
  6. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

Thấy được moto chết liền,chỉ thấy 2 con mắt thao láo vô nghĩa,cũng chẳng biết là để làm gì,cái này mà gọi là logo !
  7. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Mới nhìn tưởng vẽ hình 2 cặp mắt đang nhìn với mái tóc bồng bềnh =)) nhìn kỹ mới ra là chiếc xe đang leo dốc :v ai giống mềnh ko
  8. master of heavenly yard

master of heavenly yard Thành viên cấp 1

Tiết chế một chút, mềm mại một chút, đơn giản một chút và bỏ con dốc đi.
  9. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

gianta, DzungDG, ngoc.92942 người khác thích bài viết này.
  10. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@Phạm Điền : Đa tạ bác đã chỉ điểm, suỵt, đêm khuya xin cẩn thận củi lửa ! :D
    gianta, Stick, DzungDG3 người khác thích bài viết này.
  11. trungtin_mai

trungtin_mai Thành viên cấp 3

này bạn đưa khách chưa? vẽ lại đi bạn ơi - đơn giản thôi logo này mà showroom nào lấy xài cũng biết trình nó thế nào đấy
  12. Nguyễn Thúy Giang

Nguyễn Thúy Giang Thành viên cấp 1

Bạn DCPT vào logo moto lựa đi nhiều lắm - Em đưa mẫy mẫu lên nhờ Anh Chị giúp tới giờ em muốn phát khùng luôn - chả thấy Anh chị nào thực hiện toàn nói không buồn quá ..
  13. duythanhuct

duythanhuct Thành viên cấp 1

Không hiểu logo có dụng ý gì
  14. DCPT

DCPT Mới đăng kí

Cám ơn mọi người đã góp ý!
  15. binnghiem

binnghiem Thành viên cấp 1

bản thân cái phần xe đã không dẹp rồi. có cố nữa cũng vậy. shift delete làm lại nhé bạn
  16. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

DCPT Bạn có thấy giống hình này không ?
    Xin lỗi vì thực sự nó xấu, mầu sắc đơn điệu, cái moto mình ko thấy sự mạnh mẽ của nó đâu cả :(

Nguyễn Thúy Giang Mình vào trong phần bài viết của bạn và thực sự không thể giúp vì chẳng biết giúp cái gì, mà có giúp cũng chẳng thấy bạn hồi đáp :)
    DCPT thích bài viết này
  17. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

HAHA
    Stick, HưngLê0802hoangemini thích bài viết này.
  18. ARCLINE

ARCLINE Thành viên cấp 1

@Nguyễn Thúy Giang : Logo áo thun hoa hậu của em ấy hả, mấy a có chỉ điểm rồi mà, còn việc em có phát triển lên được hay ko là do nội lực của em,chứ hầu hết các a giờ đã rửa tay gác kiếm,ko còn muốn vướng bận chuyện giang hồ nữa,ko thể miễn cưỡng được :D
  19. DCPT

DCPT Mới đăng kí

Mình vẽ lại cái logo vầy được k mọi người.
    Logo có toát lên sự mạnh mẽ và tốc độ không?
    ducuong233
    ARCLINE
    DzungDG thích bài viết này
  20. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Mình khuyên bạn nên tìm hiểu lại những khái niệm cơ bản về thiết kế logo nha. Mình thấy là hình như bạn chẳng biết một chút gì về logo ^^.
    ToiHocDoHoa.com, xacutara1235DCPT thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn