Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ lOGO ] Nhờ các Pro cho ý kiến cho Logo thêm mượt

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi giolangthang_94, 15/4/13.

Lượt xem: 4,479

1. giolangthang_94 Thành viên cấp 2

Em đang thiết kế logo cho một chương trình dành cho sinh viên, vì ko biết sử dụng AI nên dùng PTS, các bác góp ý cho em, và nếu được các bác làm cho nó bóng bẩy, mượt mà hơn, kiến thức em đang hạn chế nên chỉ làm được thế này

...
    Hoàng Dương thích bài viết này
  2. giolangthang_94

giolangthang_94 Thành viên cấp 2

sao ko có ai nhảy vô hết vậy :-s các Pro đâu hết rồi :-B
  3. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

đây là logo sao...giống icon hơn bạn à :|
    giolangthang_94 thích bài viết này
  4. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mình không nghĩ logo lại chứa cả slogan... mình không rành cái này, màu bạn làm thì khá tốt rồi... Theo mình logo là một hình đại diện, nó thường không chứa slogan và nhìn vào nó thấy cái gì đó mang tính thương hiệu... mình cũng không phân biệt được logo và icon lắm ( ví dụ quả táo gặm giở là logo của apple nhưng ai bảo nó không phải icon^^), thành ra tốt nhất về nội dung thì tuỳ mục đích sử dụng, còn màu như vậy là ổn...
    Ezio De Aquaticgiolangthang_94 thích bài viết này.
  5. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình nhận xét về bố cục nhé:
    Những nét bóng đổ (tạm gọi là vậy) trên Logo của bạn bị quá nhiều răng cưa, k đều, mà logo là phải chỉnh chu các đường nét và đối xứng từng chi tiết, nghĩa là mọi chi tiết tốt nhất là phải đồng đều nhau.
    Ngoài ra mình cũng chẳng biết chương trình này là gì nên cũng k góp ý về phần ý tưởng với bạn được.
    Cơ bản thì Logo bạn dùng 1 thời gian hay 1 sự kiện SV nào đó thì chỉnh sửa lại 1 ít có thể chấp nhận được, nếu bạn muốn phát triển cho thương mại hay 1 tổ chức thì Logo này theo mình là không đạt.
    Nếu tiếng Anh mình còn tốt thì nội dung là : "quản lý dễ". Nhưng quản lý dễ mà bạn đưa nguyên cái bóng đèn chiếu sáng vào và thêm 1 cộng dây điện to đùng thì người nhìn không có cảm giác "dễ" tí nào cả. Tông màu cam thể hiện sự thành đạt và bền vững, nó có sự mạnh mẽ nên dùng biểu đạt sự kiên trì và ý chí thì hay hơn.
    Giả sử 1 người k rành về tiếng Anh thì nhìn Logo bạn họ cứ nghĩ là 1 thương hiệu của công ty sản xuất bóng đèn, điện gia dụng hay công ty phát triển ý tưởng nào đó.
    Vài góp ý cùng bạn hy vọng bạn sẽ hoàn thiện Logo của mình. ^^
  6. giolangthang_94

icon vs logo em cũng chưa biết là nên phân biệt thế nào :-s
  7. giolangthang_94

h em mới để , nhìn nó cũng giống bán bóng đèn thật, ý của em là bóng đèn tượng trưng cho ý tưởng cơ :)
  8. Trần Lê Huy

Trần Lê Huy Thành viên cấp 2

- Tớ không phải là dân thiết kế, cũng không giỏi tiếng anh. Thôi thì cứ nhận xét theo kiểu người bình thường. Nhìn vào logo không cần hiểu nghĩa cái chữ thì tớ liên tưởng ngay đến giống như đang quảng cáo một loại đèn dây tóc tiết kiệm điện năng...
    - Màu sắc nổi trội, dễ nhìn, dễ nhận biết (đặc biệt về đêm)
    - Còn về nó là logo hay icon thì mình nghĩ cũng không quan trọng lắm. Vấn đề là cả logo và icon đều hướng đến tính nhận diện và đơn giản hóa. (Cái này nói Icon thì cũng không đúng lắm, nói nó là logo thì cũng chưa đạt. 1/2 cho mỗi thứ vậy)
    == Hi vọng sẽ giúp ý được cho bạn được ít nhiều. Chúc bạn ngày càng thành công.
  9. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

mình nghĩ nên bỏ cái viền đen và chọn lại 3 màu cùng tông :)
  10. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

mình nghĩ nếu bạn muốn tham khảo ý kiến mọi người về logo
    thì bạn phải ghi ra logo này làm cho cái gì, cụ thể 1 xíu, muốn chuyển tải điều gì
    riêng mình thấy cái logo này hơi rườm rà, cách bạn phối màu giống cách đây 3~4 năm hơn
    :) Chỉ là góp ý ý kiến riêng thôi nhé :D
  11. N.Tiger

N.Tiger Thành viên cấp 1

Mình có ý kiến cho chủ thớt nè. Nếu đã gọi là thiết kế logo thì nên cố gắng tạo ra cái riêng của mình. Chứ ko nên dập khuôn " Bóng đèn là đại diện ý tưởng " theo bạn nghĩ. Trước hết hãy tạo ra cho mình 1 hướng suy nghĩ riêng biệt đi đã. Rồi sau đó mới đi vào hoàn thiện.
  12. starpro

starpro Thành viên cấp 1

cái này ko giống logo, nó giống " 1 phần " trong 1 poster chẳng hạn.
  13. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Để nhận được nhiều ý kiến đóng góp tích cực cũng như sự tiêu cực của gạch đá thì nên đưa ra vài lời giải thích về ý nghĩa logo hay yêu cầu khách hàng + Logo bạn design

Như vậy sẽ tránh nhận đc những lời nhận xét trái chiều :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn