Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo nội thất Cho bé yêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hữu Thiện, 23/6/15.

Lượt xem: 8,478

1. Hữu Thiện Mới đăng kí

Xin chào ace diễn đàn, em xin giới thiệu em là sinh viên vừa tốt nghiệp đại học Nông Lâm TP.HCM, chuyên ngành Bảo quản chế biến nông sản thực phẩm. Đây là logo em làm cho cửa hàng "Cho bé yêu" chuẩn bị khai trương, cửa hàng nằm ở đâu, bán gì... em không hề biết :D

Chat với khách hàng trên Facebook, thời gian làm là 30 phút, chị khách duyệt trong 5 phút và chuyển tiền công 500.000 VNĐ qua internet banking trong..10 phút, em mail cho chị file .AI .JPG và font trong 15 phút. Tổng thời gian là 60 phút, quá chóng vánh khiến em choáng váng...
    Xin nói thêm là em học Công nghệ thực phẩm, chỉ biết chiên xào nấu nướng nên ko biết gì về tỉ lệ vàng, hay kẻ lưới, v...v gì hết, có gì thiếu sót ae chém thoải mái nhé :D
    .

Cảm ơn Iciel... đã Việt Hóa và cung cấp miễn phí những font chữ tuyệt vời cho các designer Việt Nam nhé !

...
    skylla25, dangcapphukien.vn, Henlend_Tran6 người khác thích bài viết này.
  2. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

tưởng 3,4 triệu chứ 500k giá đó là đúng rồi:-ss .nhưng kể gặp khách hàng dể tính nhỉ mà bạn cũng dể tính ghê không biết bán cái gì mã cũng quất luôn :D,bác thế ngon đấy chứ như tui làm 3,4 ngày tìm hiểu,đánh giá,truy tìm ý tưởng,tìm font,cân đo,đong đếm,tỷ lệ(đôi khi không cần hoặc lười)..., làm muốn vở tung cái đầu mà có 2 chai,bác như thế là ngon rồi.?@_@?.xin phép không dám đánh giá vì không đủ trình độ.>:D<
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/6/15
    Gia Kiệt thích bài viết này
  3. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Hic, cả người thiết kế và khách hàng đều ko biết gì về thiết kế :-ssHậu quả là...
    Pham Anh NguyetLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Khách hàng khá dễ tính, mình nhận việc, dù làm rất nhanh nhưng cũng phải găm hàng ít nhất 1 ngày. Làm nhanh quá họ tưởng dễ dàng và sau đó rất hay kỳ kèo để giảm chi phí.
    FireKnightLuffy Mũ Rơm thích bài viết này.
  5. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

"Xin nói thêm là em học Công nghệ thực phẩm, chỉ biết chiên xào nấu nướng nên ko biết gì về tỉ lệ vàng, hay kẻ lưới, v...v gì hết"

1 câu nói vô cùng thiếu trách nhiệm. Bạn dám nhận 1 đơn hàng 500.000 VNĐ để làm 1 việc mà mình chưa hề tìm hiểu cũng chưa có kiến thức mà chỉ ăn may do học theo 1 style logo nào đó trên mạng. Để rồi ăn may vào 1 khách hành dễ tính và còn dám đem lên đây khoe khoang ư?

Bạn cảm thấy mình xứng đáng với lòng tin của khách hàng à?
    Tack, yakubong, darin20135 người khác thích bài viết này.
  6. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

ko biết thiết kế viết sài cả Mockups. vẽ cả AI vãi đoái :)) hoagao thấy sao =))
    hoagao thích bài viết này
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

:)).nói chung là biết thiết kế với biết dùng phần mềm nó khác nhau lắm.:D
    Pham Anh Nguyet, Luffy Mũ Rơmmrcoiversion2 thích bài viết này.
  8. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

hoagao chắc tui biết sài phần mềm chứ ko biết thiết kế :))
    hoagao thích bài viết này
  9. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

thế là ngon rồi... 1h 500k... ngày làm 8 tiếng 4tr
    Leanh002 thích bài viết này
  10. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

không một người biết thiết kế nào lại không đi hỏi khách hàng cảu mình bán cái gì cả.nguyên cứu là một phần cơ bản nhất của thiết kế và cơ bản là bạn ấy không xem trọng nó.
    còn bạn mrcoiversion2 thì bạn có phải thiết kế không thì tự bạn biết chứ có chúa mới biết.:D.
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  11. duong8x

duong8x Thành viên cấp 2

Giá đó là may mắn lắm đó bạn biết không. :)
  12. hoangemini

hoangemini Thành viên cấp 2

Chúc mừng bạn! và mình biết ngay bạn sẽ nhận gạch mà, trong diễn đàn này thì lòng người thì có thể không có, chứ gạch đá xây nhà thì khi nào cũng sẵn sàng ;)
    Flyup113 thích bài viết này
  13. thien_designer

thien_designer Mới đăng kí

Từ đầu tời cuối chỉ thấy toàn là chém gió!
  14. Mít tơ cũn

Mít tơ cũn Mới đăng kí

Các bác làm em háo hức quá nên hôm nay quyết tâm đăng ký account để mà bay vô bình luận :D Bạn ấy làm hết sức chứ đâu có dở dở ương ương ăn tiền đâu mà các bác bảo người ta vô trách nhiệm, chị khách cũng ưng ý mới giao tiền chứ có phải bị lừa gạt gì đâu.
    Các bác cứ làm quá sau này chả ai còn niềm tin vào diễn đàn nữa.

Em cũng chỉ là dân "biết xài phần mềm thôi" chứ không phải dân "biết thiết kế" nên mời các bác ném gạch thoải mái >:D<
  15. dangcapphukien.vn

dangcapphukien.vn Mới đăng kí

Bác này nói không biết gì vè thiết kế, chưa biết là thật hay không nhưng cái logo này đối với một người bình thường như mình thì nhìn thấy đẹp phù hợp nội dung, còn nhiều bác tự nhận là biết thiết kế nói này nói nọ mà cái sản phẩm nhìn như hạch, nghĩ cao siêu quá và thiên về lý thuyết quá cũng chẳng đẻ ra dc cái logo đẹp.
    Và cũng có nhiều bác tỏ ra vẻ quá. Biết đâu bác chủ là một cao thủ nhưng khiêm tốn thì sao. Đừng vội ra vẻ ta đây rồi lên lớp...
  16. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Mình thì thấy bác chủ thớt làm 1 việc hoàn toàn đúng, cứ cho là may mắn cũng chẳng sao.

Một số bác phía trên, dù các bác nghiên cứu, tìm hiểu, đánh giá hay gì gì thì em không biết. Chỉ có 1 điều bắt buộc phải làm là "vừa ý khách hàng" còn làm thế nào để vừa ý thì làm kiểu gì cũng được, miễn sao không phải phạm pháp.
  17. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Thôi đi mấy ông nội :))
    Người ta làm ra sp hoàn thiện r , khách hàng ngta cũng gật đầu và tiền cũng đưa r , đừng có ở đó tặng gạch ngta :)) rõ chán :))
    Em đây đang học đồ hoạ năn nhất mà còn chưa lấy dc tiền ngta nữa là :))
    Leanh002 thích bài viết này
  18. Huynhdesigner

Huynhdesigner Mới đăng kí

19. Dynamic Duo

Dynamic Duo Mới đăng kí

Mình thấy cái logo này cũng đẹp mà :D
  20. gaphoto

gaphoto Mới đăng kí

-mình thấy thuận mua vừa bán,tiền trao cháo múc thế là ổn
    -nói bạn này thiếu trách nhiệm cũng k đồng ý vì nếu khách k ưng thuận có quyền từ chối trả tiền,đâu phải bạn này nhận tiền rồi không thiết kế hay làm sơ sài
    -còn chuyện điều tra khách bán gì cũng chả cần thiết nốt
    đó là ý kiến của riêng mình thôi,các bác cứ làm quá lên cứ như cái hợp đồng vài chục triệu k bằng

Ủng hộ diễn đàn